เเจ้งข่าวงาน Supercar Thailand สนาม 5 -6 สนามพีระ....

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 16 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    มาชวนเพื่อนๆไปดูรายการเเข่งรถมันๆ ของเมืองไทยกันครับ

สนามที่ 5 - 6 เเล้วนะครับ

และในสนามที่ 5 และสนามที่ 6 ที่จะระเบิดความมันส์กัน ณ. สนามพีระฯ ในวันที่ 21 – 22 สิงหาคม นี้ รายการ SUPER CAR THAILAND CHAMPIONSHIP 2010 ได้รับความสนใจจากกลุ่มนักแข่งรถจากประเทศนิวซีแลนด์ มาร่วมลงทำการแข่งขันในรุ่น SUPER CAR กันถึง 6 คัน ซึ่งเราจะมาเริ่มทำความรู้จักกับนักแข่งคนแรกในศึกการแข่งขันที่จะถึงนี้ ได้แก่ Mr. Cameron Jones ที่ลงทำการแข่งขันกับรถคู่ใจ Mazda RX666 สีเหลืองตัวแรงที่เป็นเพียง 1 เดียวในกลุ่มที่ใช้เครื่องยนต์แบบเทอร์โบ แต่ถึงแม้จะเป็นเครื่องยนต์แบบเทอร์โบที่สามารถสร้างแรงม้าได้มากจากขนาด เครื่องยนต์ที่ไม่ต้องมีความจุ หรือ ซีซี.มากนั้นแต่เจ้า RX666 คันนี้กลับมาความจุเครื่องยนต์มากถึง 4,000 ซีซี. กันเลยทีเดียว

ส่วนนักแข่งคนต่อมา Mr. Grant Leigh Brennan นักแข่งวัย 50 ปีที่มากับรถ Corvette BR2 สีส้มคู่ใจที่พกพาความจุเครื่องยนต์ที่มากถึง 5,250 ซีซี.

ในคันถัดมาเป็นรถ FORD สีขาว ของ Mr. Craig Corliss ที่มาพร้อมเครื่องยนต์ V8

ในคันถัดมา Chevrolet Camaro สีม่วง ของ Mr. Wayne Conder ที่มาพร้อมเครื่องยนต์ V8 ที่มีความจุมากถึง 5,800 ซีซี.

คันถัดมา Jaguar XKR สีดำของ Mr. Andy Greenslade ที่ใช้เครื่องยนต์ซีซีสูงถึง 6,000 ซีซี.

แต่นั่นก็ยังไม่นับว่าสูงสุดเพราะคันสุดท้ายอย่างเจ้า Dodge Viper GTSR สีแดงของ Mr. Malcolm Uoy นั้นพกพาเจ้าเครื่องยนต์บิ๊กบล็อคที่มีความจุมากถึง 8,000 ซีซี. ที่พร้อมจะมาเขย่าบัลลังค์แชมป์ของรุ่น SUPER CAR ที่งานนี้แชมป์เก่าอย่าง TOYOTA TEAM THAILAND BY ARTO คงต้องเตรียมตัวรับศึกหนักกันแล้วคราวนี้

เเล้วก็มาเชียร์ ทีมขับสี่ Subaru จาก A Motor sport and Evolution เเรงๆ ตั้งหลายคัน ของคนไทย

ไปเชียร์เพื่อนเราเเข่งกันครับ คันสุดท้ายด้วยนี่ เลย โม่ สนามนี้คงสนุกครับ

ผมผ่านไปเเถวๆสนาม ตอนนี้มีรถมาซ้อมกันเยอะเลยครับ

2. nagoya

2,118
    3
    38
    วันพุธนี้ มีเเถลงข่าว การเเข่งขัน จากสนามพีระด้วยครับ

เพื่อรับนักเเข่ง ต่างชาติ

อผมเห็นรถเเล้ว เเต่ละคัน สุดมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้งเสียง ทั้งเเรง ผ่านไปมา เข้าไปดูมาเเล้ว อยากให้เพื่อนๆมาดูครับ

3. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    เลือดสูบฉีดดดดด

4. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    น่าไปมากมายย ฮ่ะ !!!

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    อาจจะแวะไปดูวันศุกร์คร๊าบบ
    เสาร์ไม่ว่าง ดูถ่ายทอดสดที่บ้านครับ

6. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เสาร์มีนัดถ่ายรูปกันนินา..... เอางัยดีหว่า

7. nagoya

2,118
    3
    38
    ผมไปวันเสาร์เช้าครับ บ่ายๆเข้าไปถ่ายรูปกับพวกเราที่ กทม

เเล้ววันอาทิตย์ ใครมาบ้าง เเล้วเจอกันครับ

8. nagoya

2,118
    3
    38
    ผมไปวันเสาร์เช้าครับ บ่ายๆเข้าไปถ่ายรูปกับพวกเราที่ กทม

เเล้ววันอาทิตย์ ใครมาบ้าง เเล้วเจอกันครับ

9. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ในรูปเบอร์ 91 เดี๋ยวนี้ปีนลึกมากๆ สงสัยงวดนี้จะเอาจริง เอ้า สู้สู้ อ. โม่

10. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    วันอาทิตย์จะเข้าไปดูนะครับ

11. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เชียร์เบอร์91ขาดใจครับบบบบบ

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไปเชียร์พี่โม่กันครับ

13. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แจ้งข่าวใหม่ครับ สงสัยพี่โม่จะไม่ได้วิ่งครับ ภารกิจรัดตัว คงได้ไปเจอบางแสนแทนครับ

14. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    งานบางแสนปีนี้ พี่โอช่วยผลักดันให้มีรุ่น AWD Car Club นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

15. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมว่าปีนี้ท่าทางจะยากครับพี่ประทีป

16. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    อาทิตย์นี้น่าไปดูมากมาย

17. nagoya

2,118
    3
    38
    เมื่อวานไปมาครับ สุดยอดมาก เเต่ไม่ได้เอากล้องไป

เอารูปจากมือถือ ของน้องที่ถ่ายไว้มาให้ดู

เจ๋งมากพวกต่างชาติ

ใช้ผู้หญิง จูนรถ ลองรถด้วยอะ เเถมมุดใต้ท้องรถอีก

วิ่งกัน วิ ต้นๆ ต่อรอบเลยครับ

เมื่อเสี่ยเอา ปอร์เช่ สีขาวคันใหม่ไป ลงสนาม ขับโดน เเจ็ค

วิ่งเเบบว่า ฝรั่งอึ้งเเล้วกัน 1.02 เลยอะ ทั้งสวย ทั้งเเรง

18. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    สุดยอดจริงๆ

19. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    น่าไปดู

20. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อิจฉา พี่ต่าย จัง มีเวลาไปเกาะติดสนามได้บ่อยๆ ช่วยถ่ายรูป+รายงานให้น้องๆอีกน่ะ ครับ

21. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ไปด้วยกันปะน้องชายหาเพื่อนกินเหล้าอะ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้