ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย i_dream, 11 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i_dream

i_dream New Member Member

16
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    พอดีเพิ่งซื้อรถตู้ คอมมิวเตอร์มาใหม่ ไม่รู้ว่าต้องแต่งอะไรบ้าง เครื่องคอมมอลเรล 2500 ไม่เคยเล่นดีเซล เลยอยากรู้ว่า ถ้าอยากได้เสียง ตอนเปลี่ยนเกียร์แล้วมันดังปู้ววว ต้องทำ ยังไงทำได้รึป่าว คืออยากได้เสียงโหดหน่อย แรงนิดๆๆ เดิมๆๆอะครับ เห็นมีคนบอกว่าให้ตัดแคทออก แล้วก็เปลี่ยนพักกลาง แต่ไม่รู้ว่าเสียงจะเป็นยังไง หรือถ้าตอนเหยียบแล้วมันดังฟีสสสสส เหมือนเสียงนกหวีดอะครับ ต้องทำยังไง รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใส่กล่องเลยครับรับลองวิ่งแน่ๆครับ

ถ้าอยากให้ดังปู้วโบเดิมไม่แน่ในครับว่าทำได้เปล่า แต่ถ้าเอาเสียงแซดนิดๆก็พอทำได้ครับ

กันห้องเวสเกตครับ

3. pandabank

2,427
    4
    0
    ใส่กล่องเลยครับรับลองวิ่งแน่ๆครับ

ถ้าอยากให้ดังปู้วโบเดิมไม่แน่ในครับว่าทำได้เปล่า แต่ถ้าเอาเสียงแซดนิดๆก็พอทำได้ครับ

กั้นห้องเวสเกตครับ

4. i_dream

16
    0
    0
    กั้นห้องยังไงหรอครับ พอมีที่แนะนำป่าวครับ ใจจริงก็อยากใส่กล่องครับ แต่กลัวเครื่องพังเร็ว เพราะว่ารถใช้งานอะครับ วิ่งรับพนักงานทุกวัน วิ่งท่องเที่ยวด้วย อยากได้เสียงปู้วววว เท่ห์ๆ หน่อย ขอบคุณครับที่แนะนำ

5. pandabank

2,427
    4
    0
    คือว่า ตรงโข่งหลังเทอร์โบมันจะมีรูเวสเกตครับ

ให้กั้นระหว่างใบเทอร์โบกับรูเวสเกตและเจอะท่อตรงเวสเกตปล่อยทิ้ง

แค่นี้ก็จะมีเสียงออกแล้วครับ

หรือยังไงก็โทรมาคุยได้ครับ

6. pandabank

2,427
    4
    0
    คือว่า ตรงโข่งหลังเทอร์โบมันจะมีรูเวสเกตครับ

ให้กั้นระหว่างใบเทอร์โบกับรูเวสเกตและเจอะท่อตรงเวสเกตปล่อยทิ้ง

แค่นี้ก็จะมีเสียงออกแล้วครับ

หรือยังไงก็โทรมาคุยได้ครับ

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รถรุ่นน้องผม VIGO 3.0 พ่วงกล่อง ตีที่ใหม่ ยกทีเสียงดังลั่นครับ (โบเดิมนะครับ) รถป้ายแดง

8. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

9. i_dream

16
    0
    0
    ขอบคุณครับ มีร้านแนะนำ ทำท่อรึป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้