ขอถามเรื่องโช๊คหน้าหน่อย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Nicywa', 16 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nicywa'

Nicywa' New Member Member

5
    0
    0
    คืออยากให้มันเตี้ยลงปรมาณ นิ้วครึ่ง ช่วยแนะนำทีใช้วิธีไหนดี เอาแบบประหยัดและใช้งานได้ดี
    ตอนนี้ใช้โช๊คเดิมอยู่ ขอขอบคุณล่วงหน้าจ๊ะ ( R11 )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2010
  2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รถ รุ่นไหนครับ ถ้าเป็น r11 ผมมี โช๊คโม อัดน้ำมัน ตัด สปริงโหลด สภาพดีอยู่ 1 ชุด ขาย 2500 สนใจโทรมาคุยได้ตามเบอร์ข้างล่างนะครับ

3. Nicywa'

Nicywa' New Member Member

5
    0
    0
    ถ้าตัดสปริงค์เดิมจะแข็งมากมั๊ย

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตัดสปริง ไม่ได้ทำให้สปริงแข็งขึ้น แต่ มันต้องทำโช๊คให้แข็งขึ้น เพื่อให้ช่วงการให้ตัวสั้นลงตามสปริงครับ ไม่เช่นนั้นอาจจะทำให้โช๊คยันแล้วก็แตกได้

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ซื้อดีๆใช้ไปเลยดีกว่าครับปลอดภัยและชัวร์กว่า ประหยัดแต่ไม่ปลอดภัยไม่เวิร์คครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้