ถามเรื่องคลัทซ์ทธนสัญญ์หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Blue_Si, 18 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Blue_Si

Blue_Si New Member Member

27
    0
    0
    มีใครทำคลัทซ์ที่ธนสัญญ์บ้างคับ ผมกะว่าจะไปทำคลัทซ์ทองแดง 10 ก้อน+หวีสองชั้น ดีใหมคับ หรือว่าใช้คลัทซ์ซิ่งดีกว่า......
    ขอความคิดเห็นด้วยคับ....(B16+B20)

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ครัชบ้านเรามันก็ดีครับ ถูกดี ผ้าหมดเปลี่ยนได้เลย มีของตลอด แต่ไม่มีอะไรมาวัดเลย ว่าจะรับได้กี่ม้า ถ้าโมไม่เยอะก็ใส่เลยครับ
    ครัชซิ่งยุ่นก็ดี ราคาแพงกว่า แต่อาจจะหายากหน่อย ผ้าหมดก็หาลำบากหน่อย ถ้าไม่นับเบิกใหม่นะ แต่มันบอกเลยว่ารับได้กี่ม้า ถ้าจะทำเยอะๆแนะนำ ครัชยุ่น อย่าง Exedy เป็นต้น เบิกใหม่ ประมาณ 13000 บาท

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:08:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:07:52 ----------

ครัชบ้านเรามันก็ดีครับ ถูกดี ผ้าหมดเปลี่ยนได้เลย มีของตลอด แต่ไม่มีอะไรมาวัดเลย ว่าจะรับได้กี่ม้า ถ้าโมไม่เยอะก็ใส่เลยครับ
    ครัชซิ่งยุ่นก็ดี ราคาแพงกว่า แต่อาจจะหายากหน่อย ผ้าหมดก็หาลำบากหน่อย ถ้าไม่นับเบิกใหม่นะ แต่มันบอกเลยว่ารับได้กี่ม้า ถ้าจะทำเยอะๆแนะนำ ครัชยุ่น อย่าง Exedy เป็นต้น เบิกใหม่ ประมาณ 13000 บาท

3. Blue_Si

Blue_Si New Member Member

27
    0
    0
    ขอบคุณครับ.....
    แล้วอย่างคลัทซ์ OS หรือ ORC กุ๊งกิ๊ง ดีใหมคับ ราคาเท่าไหร...

4. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ครัชกรุ๊งกริ๊ง ข้อดีเยอะ ข้อเสียก็เยอะ ราคา สองหมื่นต้นๆถึงปลายๆ หาไม่ยากและก็ไม่ง่าย

5. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    ผมใช้อยู่คับ 10ก้อน หวี2ชั้น จับดี ออกตัวโดด แต่เลี้ยงคลัทช์ไม่ได้อ่ะคับรอบต่ำออกตัวสั่น ต้องใช้รอบสูงๆ เจอรถติดๆเมื่อยโคตรๆ ถึงกะน่องโป่งอ่ะคับแล้วก็ขับยากกว่าเดิม แต่พอใช้ๆไปก็ชิน ที่สำคัญราคาไม่แรง
    (เห็นผลคับว่าคลัทช์จับดีขึ้นรับรองว่าม้าลงเต็มๆ)
    ปล. หวีชั้นเดียวก็พอคับถ้าโมไม่เยอะเพราะหวีดที่ย้ำใหม่ หวีเค้าใหญ่และแข็งกว่าของเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้