ขับรถโปรดระวังถนนจรัญด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Crony_A, 13 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    วันนี้ผมขับรถอยู่ถนนจรัญ พอผ่านแยก 35 โบว์ถนนก็จะถูกบีบเหลือ 2 เรน (ทำถนนอยู่อะคับ) เพื่อมุ่งหน้าไปทางท่าพระ ปรากฎว่า ขับอยู๋เรนขวาดีๆ ก็มีรถเมล์สาย 56 ขับแซงผมไปทั้งที่รถก็เคลื่อนตัวแบบช้าๆ นะคับ พอแซงผมไปได้แล้วไม่รู้คนขับคิดอะไรอยู่ ก็เลยเปลี่ยนเรนมาในเรนผม .....เรียบร้อย เล่นผมตั้งแต่แก้มหน้าซ้ายจนถึงประตูหน้าซ้ายเลย และกระจกมองหลังอีก ผมหล่ะเซง พอเรียกคนขับลงมา ทำเป็นพูดหน้าตาเฉยว่า มองไม่เห็น (จะมองไม่เห็นได้ไงว่ะ ก็พึ่งจะแซงกรู) แต่ผมก็ไม่ได้พูดอะไร พูดไปแค่ว่า ให้เรียกประกัน คนขับก็ทำเป็นเหมือนกับว่าไม่อยากเรียก (พึ่งจะรู้ตอนหลังว่า ถ้าเค้าเรียกประกัน จะโดนค่าแอดเซ็บก่อน 3,000 บาท) แต่ผมไม่สน บอกว่ายังไงต้องเรียก คนขับจึงยอมโทรเรียกมา สรุปสุดท้ายก็ได้ใบเคลมมา 1 ใบครับ แต่เซงเล็กน้อย เสียงเวลาไป ชม. กว่าๆ อากาศก็ร้อน เบื่อมากมายคับ
    จึงขอเตือนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ใช้ถนนจรัญสนิทวงศ์บ่อยๆ ช่วยกรุณาขับระวังรถเมล์แถวๆ นั้นด้วยครับ ขับยังกะแข็งแรลลี่อะคับ :cry::cry::cry:

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    โมโหแทนเลยนะนี่ ฟังคนขับมันพูด ถ้าเป็นเป็นผมนะ........
    ช่วงนี้ทนเซ็งหน่อย เดี๋ยวก็หายป่วย ไม่เป็นไร คนปลอดภัยก็โอแล้ว

3. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    56 ขับโหดจริงครับ แถวนั้น รถติดหนักมากครับ ถ้าจะไปท่าพระ แนะนำให้วิ่งอ้อมจากแยกบางพลัดไปทางตั้งฮั่วเส็งผ่านสายใต้เก่า(เก่าปิ่นเกล้านะจ๊ะ)
    แล้วเข้าซอยบางขุนนนท์ ออกแยกบางขุนนนท์ หรือไม่ก็เลยไปหน่อยตรงยูเทิร์นใต้สะพาน เลี้ยวซ้ายไปถนนตัดใหม่เลียบรางรถไฟก็ออกบางขุนนนท์ได้เหมือนกันครับ
    เลยไปอีกก็ตัดใหม่พุทธมลฑลสายหนึ่งออกจรัญ13หรือเลยไปออกเพชรเกษมใกล้ๆโลตัส
    ไม่งั้นก็โน่นเลย กัลปพฤกษ์ ออกท่าพระได้เช่นกัน อ้อมนิดไกลหน่อย วิ่งลื่นๆแอร์เย็นๆ

ค่อนข้างชำนาญเส้นทางละแวกนี้ครับ ตะก่อนเป็งเด็กแว้นหนีตำรวจบ่อย

ส่วนรถ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ถือว่าฟาดเคราะห์กันไป และเราก็ไม่ได้ผิดด้วย แต่แม่ง เสียเวลาทำมาหากิน เอารถไปซ่อม อันนี้แหละเซ็ง

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เปลี่ยนสีทั้งคันเลยครับ นั้น

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    จัดไป แหหล่มๆ เลย เวลาประจวบเหมาะ อิอิ

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ประกันมาไวเหมือนกันะเนี่ย อิอิ

7. blueday

560
    12
    0
    จัดขาวเลย ฮร่าๆๆ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แย่จัง :sad:

9. Crony_A

4,017
    12
    0
    สีแดงที่ใช้อยู่ก็ยังสวยนะครับ ยังไม่อยากกลับสีใหม่อะคับ ขอใช้สีนี้ไปก่อนดีกว่า อิอิ เดี๋ยวน้องแดงผมน้อยใจอีก เกเรขึ้นมา ผมจะซวย (เสียตังซ่อม)

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ไปน้อง

11. blueday

560
    12
    0
    จัดเลย แดงเฟอร์รารี่
    แหะๆ

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เส้นนั้น ขับกันได้ใจ ระวัง ๆ กันไว้ ดีสุด
    ส่วนรถ เดี่ยวกลับมาหล่อใหม่ น่ะ :D

13. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ไปส่งแฟนเส็นนี้ ถนน แมร่ง เรียบแผ่น เว้น แผ่น .

14. Crony_A

4,017
    12
    0
    และแล้ว น้องแดงผมก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้วคร๊าบ แถมดูไปดูมา รู้สึกจะหล่อกว่าเดิมอีกด้วยอะคับ ดีใจมากมายคร๊าบ

15. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ดีใจด้วยที่หายป่วยแล้ว ขับรถรุ่นนี้ยังไงก็หล่อจ้า

16. xxart

3,202
    193
    0

ทำอู่สีที่ไหนมา ขอเก็บข้อมูลซักหน่อย

17. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ดีใจด้วยที่กลับมาหล่อเหมื๊อน เดิม อิอิ

18. Crony_A

4,017
    12
    0
    พี่อาร์ท ผมไปทำสีที่อู่มิตรยนต์คับ อยู่ตรงฝั่งตรงข้ามไปรษณีย์ตรอกจันทร์ สะพาน 4 อะคับ เค้าทำดีนะ เก็บฝากระโปรงหลังที่น้ำเข้าของผม, ซีนยางตรงขอบกระจกหลังที่ลอกหมดแล้ว, และอีกเล็กๆ น้อยๆ ให้หมดเลยอะคับ แถมขัดสีให้ทั้งคันอีกต่างหาก รถออกมายังกะทำสีทั้งคันเลยอะคับ แจ๋มโคตร (ลืมบอกไป ไหนๆ ก็เข้าไปแล้ว เลยให้เค้าทำสีหลังคาไปด้วยเลยอะคับ) คุ้มเงินจิงๆ

19. xxart

3,202
    193
    0

รับทราบจะเก็บไว้เป็นข้อมูล

ใกล้บ้าน โคดๆ

20. Crony_A

4,017
    12
    0
    คร๊าบผมพี่อาร์ท

21. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    รุ่นนี้ขับยังไงก็หล่อ จะโดนมาขนาดไหนก็หล่อด๊วบ สจ๊วบ กิ๊บ

22. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ถนน ตรงนั้น ขับ ยาก มากค๊าบบบบ ตอนนี้ วุ่นวานมาก ส่วนนั้น ==' นั่งผ่านทุกวัน ก็ เหอออ อันตรายจริงๆ ป้ายก็ไม่ค่อยมีบอกว่า ก่อสร้่างอยู่

หายเร็วๆๆ นะคะ ^_______^

23. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ถนน ตรงนั้น ขับ ยาก มากค๊าบบบบ ตอนนี้ วุ่นวานมาก ส่วนนั้น ==' นั่งผ่านทุกวัน ก็ เหอออ อันตรายจริงๆ ป้ายก็ไม่ค่อยมีบอกว่า ก่อสร้่างอยู่

หายเร็วๆๆ นะคะ ^_______^

24. Crony_A

4,017
    12
    0
    ตอนนี้หายแล้วคับ ขอบคุณนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้