ประทับใจพี่ใหม่ P&C GARAGE มากครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย maselego, 24 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maselego

maselego New Member Member

15
    0
    0
    ต้องบอกก่อนว่า ที่แรกรถผมมีอาการ น้ำแห้ง เครื่องความร้อนชอบขึ้น วิ่งสะดุด ผมเลยโทรไปหาพี่ใหม่ทั้งๆที่ไม่เคยเห็นน่ากันเลย (ต้องขอบคุณพี่ เอ๋ ข้อKING ที่แนะนำอู่พี่ใหม่ให้ในเว็บ ทั้งๆผมก็ไม่เคยรู้จักพี่เอ๋เลยเหมือนกัน) พี่ใหม่ก็บอกว่าเอารถเข้ามาดูก่อน พอ ตอนเช้าผมขับไปเส้นทางด่วน เชียงราก รถดันความร้อนขึ้น น้ำแห้ง เลยโทรหาพี่ใหม่ว่ามาแลกให้ได้ไหมพี่ใหม่บอกได้ ในใจผมคิด พี่ใหม่ดีอย่างที่เค้าพูดกันจริงๆ พอมาถึงไม่คิดค่าลากด้วยแถมยังไปส่งผมถึงบ้านเลยประทับใจมากครับ เลยคิดว่าต่อไปจะไป P&C GARAGE อย่างเดียวเลย ต้องขอบคุณพี่ใหม่มากๆๆๆเลยครับ

2. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    คร้าบ

ดีก็แนะนำกานไป

3. pauly

pauly New Member Member

9
    1
    0
    รถไรฮะ

4. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    พี่เขาเป็นคนหน้ารักเเบบนี้เละคับ

5. แน่นอนจริงๆ อาจารย์ใหม่เรา

6. อู่ดีๆก็แนะนำกันไปครับ... แต่ว่ารถอาไรหรอถ้าเป็นคันแบบในรูปโทรหาผมก็ได้ลากให้ฟรีเหมือนกัน... อิอิ:D

7. maselego

15
    0
    0
    200วางJ ครับ อีกอย่างราคาก็ไม่แพงด้วยครับ

8. เคยได้ยินจากรุ่นพี่เหมือนกันว่าดีสุดยอด ถ้ามีโอกาสได้ทำก็คงจะอยู่ในตัวเลือกอันดับแรกเลยครับ:D

9. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    ดีก้อ up กันไปครับ

10. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ดีจังครับ...อิ อิ อิ

11. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ยินดีด้วยคับ

12. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ดีๆๆๆ คับบบ

ถ้ามีโอกาส ผมจาเข้าไปทำมั้งง

13. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    ขอเล่าบ้างครับ เคยประสบพบเจอเรื่องดีๆมาเหมือนกัน

เมื่อประมาณสองเดือนก่อน รถ 7 ผมติดอยู่ในสยามสเเควร์นานไปหน่อย

บ่ายวันอาทิตย์เเดดเปรี้ยง ความร้อนก็เริ่มขึ้นเครื่องก็เบลอๆเเล้วก็ดับไป

ที่จอดก็ไม่มี ต้องเข็นจากหน้าไทยพาณิชย์ไปเสียบไว้หน้า center point

โทรหาพี่ใหม่ พี่ใหม่บอกให้รออีกซักชั่วโมงสองชั่วโมงเเล้วลองสตารท์ดู

ถ้าไม่ติดให้โทรหาพี่ ผ่านไปสองชั่วโมงผมลองสตารท์ดูก็ไม่ติด

ผมก็เลยโทรเรียกรถสไลด์เเล้วก็โทรหาพี่ใหม่เพื่อบอกว่าให้รอรับรถด้วย

เเต่พี่ใหม่บอกไม่ต้องสไลด์มาเดี๋ยวพี่ไปดูให้ โทรไปcancelรถสไลด์ก่อน

ผมก็งงว่าเฮ้ยบ้านพี่อยู่รังสิตเเล้วผมอยู่สยามเนี่ยนะ พี่จะมาจริงอ่ะ

พี่ใหม่ก็ยังยืนยันว่าจะมาดูให้ บอกผมว่าไม่ต้องเสียค่าสไลด์หรอก เปลือง

พี่รู้ว่ามันเป็นอะไร เอ็งรอชั่วโมงนึงเเล้วกันเดี๋ยวพี่ไปถึง

ผมงี้โคตรจะซึ้งน้ำใจเลย เย็นวันอาทิตย์แทนที่พี่เค้าจะได้พักผ่อนอยู่บ้าน

ในใจผมก็คิดว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ก็ยินดีจ่ายเว้ยงานนี้ ประหยัดค่าสไลด์

เเล้วก็ยังประหยัดค่าเเท็กซี่กลับบ้านอีก พอพี่ใหม่มาถึงเห็นรถจอดหน้า

center point ก็มีเเซวผมว่าโอ้โหน่าจะบอกพี่หน่อย ว่าจอดตรงนี้

พี่มาซะชุดอยู่บ้านเชียว ( อยู่บ้านมากกกกกกกกกกกกกกกมากกก )

พี่ใหม่ก็ถอดหัวเทียนออกมาล้างเเล้วก็ไล่น้ำมันนิดหน่อย ก็ยังไม่ติด

พี่ใหม่ก็เลยเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ให้ ( พกมาด้วย ) พี่ใหม่บอกให้ยืมใช้ไป

ก่อน ว่างๆค่อยเอามาคืนเเล้วเครื่องก็ติด ฟ้่าก็มืดพอดี ถามเรื่องค่าใช้

จ่ายพี่ใหม่ก็ไม่คิดซักกะบาท ไม่คิดจิงๆ ให้ค่าน้ำมันมา ค่าอะไรก็ไม่เอา

ผมก็ได้เเต่ไหว้ขอบคุณไปไม่รู้กี่สิบรอบ สำหรับผมซึ่งเพิ่งรู้จักกับพี่ใหม่ไม่

นาน ไม่ได้เป็นลูกค้ารายใหญ่อะไร เคยไปถ่ายน้ำมันเครื่องกับเช็คจุกจิก

นู่นนี่เเค่ครั้งเดียวก็ซื้อใจกันไปเลยครับ เยี่ยมจริงๆ:) :)

14. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    แจ่มคร๊าบ+++

15. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    อู่อยู่ตรงไหนเหรอครับ

จะได้ไปเป็นลูกค้าบ้าง

เคยวางที่อู่นึง (ดังมากๆ)แล้วมีปัญหา

เจอสไลด์ไปสามรอบหมื่นสอง

ปัญหาเดิมๆด้วยขับไปแล้ววอดเหมือนน้ำมันท่วมแก้ไม่จบ

สุดท้ายต้องย้ายอู่แย่เลย

เชื่อที่โฆษณาในหนังสือไม่ได้นะคร้าบต้องผู้ใช้บอกต่อแบบนี้อ่ะ

น่าเชื่อถือกว่า

16. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เหงเค้าบอกกานว่าพี่ใหม่ เค้าเล่นรถบังคับด้วยนี่ครับ ฝีมือแข่งก็ไม่ช่ายธรรมดาด้วยนะครับ

แต่ถ้าเครื่องโรตารี่นี่ต้องคนนี้จิงจิง

17. KIT COLOMBET@

KIT COLOMBET@ New Member Member

21
    1
    0
    Up ให้ครับอู่ดีๆช่างดีๆ ผมเข้าใจความรู้สึก :)

18. lMaFeaR_TiSl

lMaFeaR_TiSl New Member Member

16
    0
    0
    อยู่รังสิต ตรงไหนของรังสิตครับ ไว้จะไปใช้บริการมั่ง

19. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    up ดีจริงครับอู่นี้

20. @JOE@

@JOE@ New Member Member

57
    0
    0
  21. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    คนไทยดีๆก็มีเยอะครับ
    อู่พี่ใหม่ดีจริงๆ ถ้าได้ทำ rotary จะเข้าไปหาที่แรกเลย

22. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    แน่นอนคับ

23. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    อ่า ดีครับ บริการดี ซื้อใจลูกค้าไปกว่าครึ่งละ

24. ผมว่าพี่ใหม่เป็นคนมีน้ำใจนะคับและก็ดูเป็นกันเองดีคับ.....เป็นอู่ระดับประเทศที่เยี่ยมจิงๆอู่นึงเลยคับ.....

25. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    เยี่ยมจริงๆครับพี่ใหม่..........

26. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    น่านับถือครับ เจ๋งดี

27. maniyom

maniyom New Member Member

16
    0
    0
    การบริการที่ดี ย่อมมีผลตอบแทนที่คาดไม่ถึง

28. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    up+++++ให้คับ พี่ใหม่เป้นคนดีจิงๆๆๆคับ ปล.ไม่รู้จักกันคับ แต่หลังจะอ่านแย้วคับ

29. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ทำดี มีคนชม เท่าที่ฟังมาจากหลายๆคน ถือว่าเยี่ยมครับ

30. maselego

15
    0
    0
    อีกอย่างตอนที่ผมโทไปหาพี่ใหม่ว่ามาลากรถให้ได้ไหม ตอนนั้น เพิ่งจะ 8โมงเอง อู่เปิด9โมง เสียงพี่ใหม่ยัง หลับอยู่เลยคับ ยังอุสามาลากให้ผมซึ้งมาก มาก มาก มาก มาก ไม่รู้จะอธิบายยังไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้