ใครพอรู้วิธีต่อกระจกมองข้างพับไฟฟ้าบ้าง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย aumech, 15 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aumech

aumech New Member Member

33
    0
    0
    พอดีโดน มอร์ไซค์ ชนกระจกมองข้างหัก ไปหากระจกใหม่ เลยไปได้กระจกพับไฟฟ้ามา และได้แผงข้างที่มีปุ่มพับกระจกมาแล้ว แต่ต่อแล้วมันพับไม่ได้
    ไม่ทราบว่า ใครพอรู้วิธีต่อบ้าง หรือมันต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง รบกวนด้วยครับ

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    กล่องคอนโทรลกระจกพับไฟฟ้า ตามเชียงกงมี เอาของฮอนด้าครับ 2-300 แบบ5 สายนะ
    วิธีต่อ ยากจะอธิบาย

3. aumech

aumech New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แต่กล่องควบคุมต้องมาทั้งสายไฟจนถึงประตูไหม ผมเห็นปลั๊ก ของสวิทซ์กระจก กับ ปลั๊กของ สายไฟที่ประตู ขั้วมันไม่เท่ากัน (สวิทย์ตัวพับกระจกสายไฟน้อยลง 1เส้น)

4. kritchai

kritchai New Member Member

22
    0
    0
    ขออนุญาตขอคำแนะนำแหล่งได้มาซึ่งกระจกด้วยครับ พร้อมทั้งค่าใช้จ่ายด้วยครับ โดนเช่นกัน แต่ข้างซ้าย อาจจะรุ่นธรรมดาไม่ต้องพับไฟฟ้าก็ได้ แต่ได้ก็ดี

5. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ส่งรูปไม่ได้

นับเรียงจาก ซ้ายไปขวา
    1 กับ 5 ต่อเข้ากระจก ขนานกันทั้งสองข้าง
    2 กับ 4 ต่อเข้าไฟ เลือกสายดำล้วน เข้า -
    3 ต่อเข้าสวิกที่ได้มา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้