ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NaWaa, 30 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    คือผมใช้ฟอร์ดเรนเจอร์ เครื่อ2900 ไม่โบ

ตอนนี้กำลังจะเซ็ตโบ แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกโบอะไรดี

TF06

TD05

Z18

เลือกตัวไหนดี อยากได้แบบเซ็ตทีเดียวจบ

แล้วมีโบตัวไหนแนะนำเพิ่มได้นะครับ

ขอบคุณครับ...

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ถ้าผมแนะนำนะ มีงบหน่อยก็ TF06 ไปเลยครับไล่โข่งสักเบอร์ 50 ทำปั๊มเนียนๆหน่อย

สเต็ปนี้ขับพลิ้วดีครับทนด้วย

ป.ล. เครื่องตัวนี้พื้นฐานแรงอู่แล้วแต่ข้อควรระวังคือระวังกระเดื่องหักนะครับ และก็เรื่องความร้อน

ว่าแต่ จ.ข.ก.ท อยู่นครปฐมหรอครับอยู่แถวไหนเอ๋ย ผมไปแถวๆหน้าราชภัฎบ่อยครับ

3. NaWaa

5,079
    85
    0
    ขอบคุณครับ ผมคิดไว้ว่าจะเอาTF06 โข่งหลังซัก40

แต่ก็อยากได้คำแนะนำ เผื่อมีใครมีโบตัวอื่นแนะนำเพิ่ม

บ้านผมอยู่แถวพุทธมลฑลสาย4อ่ะครับ แต่ไปนครปฐมแทบทุกวัน

พี่ผมเปิดอู่อยู่ใกล้ๆราชภัฏ ชื่ออู่ก็ตามรายเซ็นอ่ะครับ ว่างๆก็แวะเข้ามาเมาในอู่กันนะครับ

4. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    TF06 ไปเลยครับ โข่งหลังซัก 50 จะดีกว่าครับ

5. TFไปเลยครับปั๊มดีๆก็พลิ้วแล้วครับ แต่โข่ง40ผมว่ามันจะร้อนไปสิครับ

50เลยครับไม่ช้าอย่างที่คิดWLพื้นฐานเครื่องวิ่งอยู่แล้วครับ

ปล.อยู่นครปฐมด้วยสิ สงสัยต้องเมากันซักตั้ง อิอิ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ตามช้อยก็ TF06 ครับ

แต่ถ้าให้แนะนำเพิ่มก็ TD06-9 หรือจะเอาแบบฮารด์ ก็ต้องโดน Holset ครับ

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    tf อีกเสียงครับ

8. NaWaa

5,079
    85
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

ยังงี้คงต้องจัด TF ซะแล้วซิผม

ปล.ใครมานครปฐม หรือ แถวๆพุทธมลฑลสาย4 ก็มาเมากับผมได้นะครับ อิอิ

9. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    tf06แรงแน่นอนครับ

10. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    แรงๆๆๆๆๆ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ยิ่งอัพใบหน้าด้วยยิ่งแหล่ม

12. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ว้าวว ทำวิ่งงาน fot play แน่ๆ อิอิ

13. NaWaa

5,079
    85
    0
    ว๊ากกกกกกกก ความแตกซะแล้ว อิอิ

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แล้วเจอกันงาน for play

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    งานไร มีรายละเอียดเปล่าครับ

16. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    จะหมกน้องๆ อิอิ
    จัดมาพี่เอ มาให้ได้นะคับ นานๆเจอที

17. NaWaa

5,079
    85
    0
    จัดไปครับพี่เอ

รายละเอียดครับ

ไม่ได้หมก แค่ซุ่มเฉยๆเอง อิอิ

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    น่าไปชมครับ

19. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    คงจะแหล่มน่าดู โคก็เยอะ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้