เจอคนซื้อโหดส่ง SMS แบบนี้มา ผมแจ้งความดีมั๊ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 25 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >

เรื่องมีอยู่ว่า มีคนโทรมาซื้อกันสาด GD ก้อถามผมว่ากันสาดมีรอยขนแมวมั๊ย ผมก้อบอกว่า มี เพราะเป็นมือ 2 ไปขัดก้อหาย เพราะไม่ได้เข้าเนื้อ
    ของมือ 2 ยังไงก้อมีรอยอยู่แล้ว ใครบอกของมือ 2 ไม่มีรอย เค้าน่าจะโกหกคุณ คุยกันยังไม่ทันจะจบ เค้าก้อตัดสายทิ้ง
    โดยมีคำทิ้งท้ายก่อนว่า K u Y แล้วอีกสักพักก้อส่ง sms มาให้ผม

ผมก้อโทรไปเคลียร์ ไม่อยากให้เข้าใจอะไรผิดๆ ผมขายของตรงไปตรงมา
    รอบแรกตัดสายทิ้ง รอบสองรับสายแต่เงียบ ก้อให้ของเค้าที่ให้มาเอาคืนไป

ผมขายของมานาน เวลาคุยกันเรื่องสินค้า จะบอกตรงๆ ไม่โกหก เพราะบางคนมาไกล หรืออยู่ต่างจังหวัด
    เกิดมาหรือส่งของไปแล้วไม่ได้เป็นไปอย่างที่คุย ก้อมีปัญหาตามมาอีก
    ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเค้าคิดอะไร แบบนี้ผมแจ้งความได้หรือป่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2010
  1. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    คนจริงเค้าไม่ขู่กันหรอกครับ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แหม นักเลง SMS จริงๆ

ปล.ผมยังไม่ได้ผ่านที่ทำงานเพ่เลยอ่ะ อยู่ใกล้กันแค่เนี่ย

ไป-กลับ โทลล์เวย์ตลอดเลย ;)

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อย่าว่าแต่กันสาด GD ที่เป็นรอยเลยครับ..หน้าจอโทรศัพท์ยังเป็นรอยเลย..อิอิ
    ใจเย็นๆครับ..รู้เขา รู้เรา รบ100ครั้งชนะร้อยครั้ง..
    ดูแล้วข้อความแบบนี้ก็แค่ขู่ครับ...ถ้าทำจริง เขาไม่มาทิ้งหลักฐานไว้แบบนี้หรอก

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อ่านแล้ว ขำ..!!

5. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ผมว่า ปล่อยไปเหอะ คงแค่ขู่.....ถ้าเอาจริง คงไม่บอก ล่วงหน้าให้รู้ตัวหรอก.......ผมว่าเขาคงไม่ชอบคำนี้แน่ๆที่อ่านดู ของมือ 2 ยังไงก้อมีรอยอยู่แล้ว ใครบอกของมือ 2 ไม่มีรอย เค้าน่าจะโกหกคุณ

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนก็ได้คับ

เกิดอะไรขึ้นมา จะได้ไม่พลาด

แต่ในความรู้สึก ผมว่าเค้าอาจจะแค่ขู่อะ แค่เรื่องเล็กน้อยเอง

อย่างที่ผมตอบใน HJC ขอโทษล่วงหน้าด้วยถ้าพูดแรงไปนิด

7. jeedz

jeedz New Member Member

27
    0
    1
    แหม พวกนี้ของแรงดีเนอะ . . .

เอามาคิดรกหัวเปล่าๆครับ เอาเวลาไปขายของเราต่อ สบายๆ

8. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    หมาเห่า มักไม่กัด ครับผม

9. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เผื่อประกันความสบายใจ " แจ้งความ บันทึกเป็นหลักฐาน " ไว้ครับ แต่ " หมาเห่า ไม่กัด "

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ^^ ถ้าหมากัด..มันไม่เห่า

11. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มันเป็นไรมากป่าวอ่ะ นักเลงคีย์บอร์ดอีกแระ

12. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เอาอีกแล้วหรอท่าน

หาเวลาไปทำบุญกับผมป่าว

13. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เอาใจช่วยคับ

14. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เห้ เกรียนนน อย่าคิดมากเลยพี่ ขู่คนอื่นโทรกลับมีตัดสายด้วยนะ

15. หมาเห่ามันไม่กัดแต่ระวังคน เอี้ยๆมันไม่เห่าแต่ชอบลอบกัดน่ะครับ ลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนก็ดีครับ..

16. TiGeR_MaN

TiGeR_MaN New Member Member

19
    0
    0
    ยังไม่ทันขายของเลย
    โดนให้ของซะแล้ว

17. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    แจ้งความทิ้งไว้เลยครับ

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    โหดเกิ๊น :-0

19. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ของมือสอง มันต้องมีรอยหมดละครับ ทำใจ

20. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ของมือสองยังไงก็ต้องมีรอยบ้างอยู่แล้วล่ะ มากน้อยก็แล้วแต่ว่าสภาพผ่านการใช้งานเป็นยังไง ถ้าอยากได้ไม่มีรอยเบิกศูนย์เลยดีกว่า

21. ขอบคุณทุกความเห็นครับ

เด๊ยวันไหนว่างๆ ไปลงบันทึกไว้ก้อดี พอดีแฟนกังวลเลยให้มาถาม ควรทำยังไง
    ช่วงนี้ใจเย็นกว่าเดิมเยอะ แฟนท้องกำลังจะมีลูก และไม่อยากมีเรื่องกับใคร
    ขายของมาหลายปี ไม่เคยอยากมีปัญหากับใคร ตรงไปตรงมา เพราะคิดว่าดีที่สุด และไม่หลอกลวงกัน

ผมคนนึงขายของมือ 2 ไม่กล้าบอกเลยของไม่มีรอย ถ้าบอกไป เกิดมาดูแล้วไม่เป็นอย่างที่บอก โดนด่าอีก
    บางคนมาไกล บางคนอยู่ต่างจังหวัด บางคนความคาดหวังสูง
    บางคนให้ผมตึสภาพสินค้า คิดเป็นกี่ % มาตรฐานคนเราไม่เท่ากันอีก
    ในแง่ของคนขาย ย่อมมองสินค้าตัวเอง% ดีกว่าคนซื้อมอง

22. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ช่วงนี้ ทำไมเจอแต่แบบนี้ รุ่นน้องก็ถูกขู่ฆ่า สังคมเราเป็นอะไรไปแล้ว

23. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    5555555555555555555555 อิ.อิ.อิ

24. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    โหดมากอ่ะ ...
    ถึงกะ SMS มาด่ากันเลยทีเดียว ...

25. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    หมาเห่ามักไม่กัดคับพี่ เหอะๆๆ

26. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    สงสัยมันคงไม่เข้าใจว่าของมือ 2 เป็นไง

27. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    งานเข้า อีกแล้วเพื่อน ^^

28. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ต้องระวังกันหน่อยครับ ช่วงนี้นักเลงชุม อิอิ

29. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ไม่ถูกใจแล้วซื้อไปทำไมว่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้