Singapore F1

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Adhi, 2 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    รบกวนผู้มีประสบการณ์ แนะนำให้ที่ครับ ควรไปดูตรงไหนดี

มันมีพวก Stand ต่างๆซึ่งเห็นมีขายเยอะ(และพอสู้ไหว)คือ Bay Grandstand เป็นทางโค้ง ตรง marina bay มั้ง

แล้วก็พวกตั๋ว walkabout ซึ่งดูพวก premiere walkabout ไว้ แต่ไม่รู้ว่ามันเดินไปดูอะไรได้มั่ง แล้วเวลาดูที่ track มันมองเห็นขนาดไหน หรือว่าต้องเขย่งดูครับ

ผมเคยเห็นใคร review ไว้ แต่หาไม่เจอ ยังไงรบกวนเซียน F1 แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ:cry::cry:

2. Adhi

235
    8
    18
    โฮกกก ไม่มีผู้รู้เลย

หลักๆคืออยากรู้ว่าพวกตั๋ว Premiere walkabout นี่ มันมองเห็น track ไหมครับ เคยได้ยินบางคนบอกว่า Track wall มันสูง ต้องเขย่งๆดู

ไม่ค่อยอยากได้ตั๋ว stand เพราะแหง่กอยู่ที่เดียวเลย

รอผู้รู้อยู่นะคร้าบ

3. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0
    ไปมาเมื่อปี 2008 ครับ ตั๋ว walkabout

walkabout ก็มองเห็น track ครับ เลือกดูได้หลายมุมด้วย

อยากรู้อะไรเพิ่มเติม โทรมาคุยกันก็ได้ครับ

รูปที่ได้ จาก walkabout ก็ประมาณนี้ครับ

4. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    อยากรู้ว่ามีใครจัดแพคเกจทัวร์ไปดู F1 ที่ s'pore อยากไปมาก..

5. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    เคยไปดูที่มาเลย์ครับ ไปดูแล้วจะได้ feel มาก
    เสียงเร้าใจ แต่ดูไม่รู้เรื่องเท่าดูทีวีครับ รู้ทุกอย่าง

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    โทษนะครับ ใช่อาร์ม พี่ของแอร์ รึเปล่าครับ Log in คุ้น ๆ ว่าเป็น VIP รุ่นแรก ๆ

7. Arm Adrenaline

99
    0
    0

ใช่ครับผม แล้วนี่ใครเหรอครับ คุ้น ๆ เหมือนกัน

8. R2D2

1,212
    237
    63
    hunk เองครับอาร์ม ไม่รู้จำได้ป่าว เคยใช้ KE70 วาง SR ไปวิ่งกับอาร์มที่แจ้งวันที่โดนปิดอยู่เลย:)

9. Arm Adrenaline

99
    0
    0
    ใช่ hunk จริง ๆ ด้วย เดี๋ยวว่าง ๆ จะโทรไปคุยด้วยนะครับ

10. R2D2

1,212
    237
    63
    ยินดีครับอาร์ม ต้องขอโทษอธิ ด้วยนะ ที่มาแจมกระทู้ :)

11. Adhi

235
    8
    18
    แล้วผมจะมีเบอร์อาร์มป่าวเนี่ย แถมสงสัยจำผมไม่ได้อีก แต่ผมจำทุกคนได้นะ 555

สรุปว่าคงดู walkabout แหละครับ ไปเสียงดวงข้างหน้าเอา

ส่วนที่ถามกันเรื่อง package ก็มีหลายเจ้านะครับ ลองๆ search พวกทัวร์ต่างๆก็จะเจอครับ ถ้าดูตรงมารินา Bay grand stand ก็ราว 28,xxx/คน รวมค่าตั๋วดู คั๋วเครื่องบิน โรงแรม รถรับส่ง หมดแล้วครับ ถ้าเป็น Premiere walkabout ก็ + อีก 3,000 ครับ โรงแรมก็จะแพงขึ้นไปตาม package ครับ แต่ผมเลือก peninsula ครับ เขาบอกโอเคสุด

วันที่แจ้งโดนปิด ผมก็อยู่ถึงเช้าเลย 55 จำได้ว่า เต้น Adrenaline โดนจับมั่ง แต่ ตร. ไม่พอ เลยให้ขับไปสน.เอง เต้นขับหนีกลับบ้านเลย ถูกคนป่าวหว่า555

เมื่อก่อน ARM เวลาตอบกระทู้จะพิม Adrenaline ลงท้ายตลอดปะ มั่วป่าวเนี่ยตรู 555

ไว้ว่างๆเจอกันครับ

12. R2D2

1,212
    237
    63
    จำแม่นจริง ๆ เลย จำได้ว่าใน Adrenaline ที่เป็น VIP จะมี อาร์ม แอร์ เต้น และก็น้องเอ็กซ์ อีโว

วันนั้นที่อาร์มโทรมาต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมประชุมอยู่ เดี๋ยวจะโทรกลับไปคุยด้วยนะครับ ไม่ได้คุยกันนานเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้