Cef A31 ไฟใหม้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย FFw, 1 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    เมื่อตอน 4 ทุ่ม ขับรถผ่านไปถนนใต้ทางด่วนด้านข้าง รพ.เลิศสิน เจอ Cef A31 สีเข้มๆไม่แน่ใจว่าสีเขียวหรือเทา ไฟกำลังลุกใหม้ห้องเครื่องค่อนข้างรุนแรง มีเจ้าหน้าที่ช่วยเหลืออยู่ 4-5 คน

ยังงัยก็ขอให้ไม่เป็นไรมากนะครับ ซ่อมกลับมาหล่อเร็วๆ

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    พระเจ้าคุ้มครอง

3. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ขอให้ปลอดภัยนะคับ

4. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ขอให้ปลอดภัยครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอให้ปลอดภัยทั้งคนทั้งรถครับ

6. Terr_Impreza

Terr_Impreza New Member Member

24
    0
    1
    ขอให้ปลอดภัยนะครับ พระคุ้มครอง

7. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอให้ปลอดภัยนะครับ

8. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ไม่มีถังดับเพลิง ได้เเต่ยืนมองรถ อะครับ

เห็นหลายคันเเล้วบนถนน

ขอให้กลับมาหล่อไวไว ครับ

9. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    พกถังดับเพลิงติดรถไว้ซักหน่อยก็ดีครับ เจ้าของรถคงไม่เป็นอะไรนะครับ

10. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    Cef คันนี้อาจจะถือว่าโชคดีในความโชคร้ายก็ได้ครับ ไปจอดไฟลุกอยู่ข้าง รพ.เลิศสิน จนท.โรงพยาบาล เอาถังดับเพลิงมาช่วยฉีดหลายถังอยู่ แต่ไม่รู้จะควบคุมเพลิงได้หรือเปล่า เพราะเปิดฝากระโปรงรถไม่ได้หนะครับ ยังงัยก็ขออย่าให้เป็นอะไรมากครับ

ก็อยากจะฝากเพื่อนๆไว้ด้วยนะครับ พกถังดับเพลิงติดรถไว้บ้าง ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้พอไฟเริ่มลุกหรือเริ่มมีควันให้รีบเปิดฝากระโปรงรถให้เร็วที่สุดครับ จะได้ฉีดน้ำยาดับเพลิงได้ตรงจุดที่เกิดไฟใหม้ ถ้าปล่อยไว้นานจนเปิดฝากระโปรงไม่ได้เนื่องจากมันร้อนจัด+เหล็กฝากระโปรงบิดผิดรูปจากความร้อนแล้วการดับไฟอาจจะทำได้ยากครับ

11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอให้ปลอดภัย

12. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ขอให้ไม่เป็นไรอีก ปลอดภัยด้วยครับ

13. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ขอให้ไม่มีใครเป็นไรและรถเสียหายไม่มากครับ

14. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    ขอให้ทั้งคนและรถปลอดภัยนะครับ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอให้ปลอดภัยคับ

16. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

17. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    ขอหั้ยปลอดภัยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้