ไมล์ DC5 ใส่ +FIT.GD

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lording1, 31 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ไมล์ DC5 ใส่ GD ท่านใดเคยเห็น หรือเคยทำ ใส่ GD บ้างครับ

ใส่ได้พอดีไหม ที่ไหนรับทำครับ รบกวน เซียนด้วยนะครับ

และเรื่องที่สำคัญที่สุด ที่ไหนรับติดตั้งครับ ตรงช่องว่าง

เอาไรปิดดีครับ...

2. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    ผมว่าถ้าคิดอยากจะทำจริงๆอู่ไหนๆก็รับทำครับ

แต่ทางที่ดีก็หาอู่ฮอนด้าอ่ะครับจะได้ไม่มีปัญหาเรื่องสายไฟ

ช่องว่างก็ทำแผ่นไฟเบอร์หรือแผ่นคาร์บอนขึ้นมาก็ได้ครับจะได้สวยๆ

3. lording1

1,130
    54
    0
    ขอบคุณครับ แต่อยากทราบว่า อู่ไหนที่งานดีๆนะครับ ผมเคยทำมาอู่เกือบดัง ติดเกจวัด งัดเป็นรอยเลย

แบบอู่ที่เคยทำนะครับ ไม่อยากเป็นหนู ลองยา นะ เข็ด

4. lording1

1,130
    54
    0
    ขอบคุณครับ แต่อยากทราบว่า อู่ไหนที่งานดีๆนะครับ ผมเคยทำมาอู่เกือบดัง ติดเกจวัด งัดเป็นรอยเลย

แบบอู่ที่เคยทำนะครับ ไม่อยากเป็นหนู ลองยา นะ เข็ด

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อย่างสวยเลยอ่ะครับ

6. ผมเคยซื้อมา แล้วไม่มีเวลาเอาไปใส่ เลยขายให้เพื่อนท่านนึงใน city mania เค้าเอาไปให้ พี่วิชัย ติดตั้ง + วายริ่ง ให้นะครับ ใช้งานได้ปกติ

ตอนนั้นยังคุยๆ กันอยู่ว่า ตรงช่องว่างจะใช้อะไรปิดดี แต่หลักจากนั้น ก็ไม่ได้ติดต่อกันเลย เลยไม่รู้ว่าตกลงเค้าใช้อะไรปิดไป แหะๆๆ

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เคยเห็นในหนังสือรถ Auto Mobile เล่มเก่าๆครับ (แต่อยู่ในส่วนของโชว์ทีมรถ ไม่ได้บอกรายละเอียดเรื่องการติดตั้ง เห็นแต่รูปกับบอกว่าเป็นไมล์ DC5 ใส่ใน GD)

แต่ที่เพิ่งเห็นล่าสุดเจอในบอร์ด ES Group ครับ ผมลองหาแล้วเจอลิงค์พอดี เลยเอามาฝาก เค้าบอกแต่ชื่อร้านที่วายริ่งกับติดตั้งให้ แต่ไม่ได้บอกเบอร์ติดต่อไว้ ยังไงลองหาข้อมูลเพิ่มดูครับ (ขออนุญาตเจ้าของ ES คันนี้ด้วย) http://www.civicesgroup.com/forum/topic15920

ใส่แล้วเอามาเล่าให้ฟังด้วยครับว่าทำยากมั้ย เอารูปมาฝากด้วยนะครับ อิอิ

8. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    มาแอบดู อิ อิ

เผื่อมีคนชี้แนะช่างเก่งๆ จะได้เอาไปแก้ไขให้สมบูรณ์เสียที

เซ็งมาเป็นปีแล้ว กับการที่ต้องเห็นไฟเบรคมือโชว์ตลอดเวลาอ่ะ

9. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เคยคุยกับพี่วิชัย ว่ามันต้องกีดหลังเต่าเลยถอยโปรเจคนี้ไป แต่ถ้าหาคนหล่อโมลขึ้นมาใหม่ให้มันดูสวยก็น่าจะโอเคนะครับ
    ถ้าไม่อยากเป็นหนูก็ลองคุยกับพี่วิชัยดูเพราะแกเคยทำอยู่ แต่เคยเห็นที่เค้าใส่ตัวไมล์อะสวยแต่หลังเต้านี่แย้เลย

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    อีกหน่อยราคาจอไมล์ DC5 คงสูงขึ้นแน่ ๆ คับ อิอิ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ใส่แล้วหล่อเลยคับ

12. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    น่าเอามาใส่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้