ขอแชร์ประสบการ์ความรู้เรื่องแคมชาพท์ซิ่งหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย โครตรักเอ็งเลย, 15 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีใครพอจะตอบได้บ้างว่าเครื่อง RB 20 DET เนี่ย
    1.แคมชาพท์ติดเครื่องมันองศาเท่าไรลิพท์เท่าไรครับ
    2.แคมซิ่งต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็น HKS หรืออะไรก็ตามเนี่ยที่เป็นของ RB 20 เลยเนี่ยมีถึงองศาเท่าไรลิพท์เท่าไร
    3.แล้วถ้าเป็นแคมซิ่งของเครื่อง 25 เนี่ยถ้าเอามาใส่ 20 เลยได้หรือป่าวต้องทำอะไรก่อนไหม
    ( เห็นเพื่อนบอกว่าไอเสียใส่ได้เลยไอดีต้องไปเว้าอะไรซักอย่างหลบก่อน )

เอาแค่นี้ก่อนครับ :sad::sad::sad:

1. a.a.

a.a. New Member Member

37
    0
    0
    ถ้าจะเล่นแคมของ HKS พอหาให้ได้ครับ ผมอยู่ที่ ญี่ปุ่นน่ะ
    แต่เรื่องความรู้ RB ผมไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่อ่ะ เรื่องนี้ถามคุณหล่อจะถนัดกว่า
    ผมถนัด JZ น่ะครับ
    ///เท่าที่ลองหา เจอคู่นี้อ่ะครับ HKS CAMSHAFT FOR RB20 IN 262 EX 262 LIFT ไม่ทราบครับ///
    ราคาไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ สภาพตามรูปครับ
    [​IMG][/url][/IMG]

เป็นแคมเครื่อง 20 เลยหรือป่าวครับแล้วราคารแงป่าว.....ขอบคุณนะครับที่เข้ามาตอบเป็นคนแรกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้