จะแต่งงานแล้วครับ เรียนเชิญเพื่อนๆ Si ทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย joiceSi, 8 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    เรียนเชิญเพื่อนๆ ในคลับ Si ทุกท่านเลยครับ วันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2553 ผม(จ๊อย) กะจุ๋ม จะเข้าพิธีมงคลสมรส
    ซึ่งจะจัดขึ้นที่บ้านจุ๋มที่ อ.ผักไห่ จ.อยุธยา ท่านใดว่างขอเชิญ ณ ที่นี้เลยนะครับ คือเกรงใจที่จะแจกการ์ดเพื่อนๆ
    เพราะไม่ได้จัดที่กรุงเทพฯ เลยอาจจะไม่ค่อยสะดวกเพื่อนๆ นัก ถ้าท่านใดไปร่วมงานรบกวนลงชื่อด้วยนะครับ จะได้
    จัดเตรียมโต๊ะจีนได้ตามจำนวนครับ ขอบคุณครับ :)

View attachment 1607027
    การ์ด

View attachment 1607028
    อันนี้แผนที่คร่าวๆ นะครับ

View attachment 1607044
    ^_^ ขอบคุณทุกคำอวยพรนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2010
  2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ยินดีด้วยคับ รักกันนานๆมีลูกเยอะๆนะคับ

3. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ยินดีด้วยนะคับ

ขอให้อยุด้วยกานนานๆ

อายุมั่นขวัญยืนหมื่นปีหมื่นๆปี

[จำในหนังจีนมาไม่ว่านะคับ]

อิอิ

4. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ยินดีด้วยนะคับ

ขอให้อยุด้วยกานนานๆ

อายุมั่นขวัญยืนหมื่นปีหมื่นๆปี

[จำในหนังจีนมาไม่ว่านะคับ]

อิอิ

5. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ

6. sabustain

sabustain New Member Member

18
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ ....

7. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    มีความสุขมากๆนะครับ

8. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    congratulation ด้วยอีกคน คับ น้อง จุ๋ม&จ๊อย

9. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ยินดีด้วยครับบบบบบบบบบบบ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ดีใจด้วยนะคับ มีความสุขมากๆนะคับ

11. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    555 และแล้วน้องก็หมดอิสระภาพแล้วอีก 1 คน
    แต่ก็ดีใจด้วย ขอให้รักกันนานนนนนนนนนนนน

12. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

13. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ขอให้มีความสุขนะคับ

อยู่ด้วยกันไปจนลมหายใจสุดท้ายเลย

14. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ยินดีด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆ

15. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ยินดีด้วย ครับจ๊อย ของให้ มีความสุขมากๆ
    ลูกเต็มบ้าน เมียเต็มเมือง 555
    ไปนะงานนะ ไปนะงานนะ เอาการ์ดมาด้วย เอาการ์ดมาด้วย

อยากจะพูดอะไรน้ำเน่าซะหน่อย
    เพราะรถรุ่นเดียวกัน แค่นี้อะ ทำให้ ทุกๆคน
    ได้รู้จักกัน พูดคุย สนิดสนมกัน ได้แซวกัน
    ปรึกษาปัญหากัน ทั้งเรื่องรถ ทั้งเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับรถ
    ได้สุข ได้เศร้า ได้เห็นครอบครัว เกิดใหม่
    ได้เห็นการลาจาก ได้เห็นอะไรหลายๆอย่างที่เกิดขึ้นใน
    สังคมเล็กๆแห่งนี้ ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง แต่งงาน
    ลูกใครคลอด ใครเปิดร้านใหม่ รึแม้กระทั้งใครเสียชีวิต
    ตลอดเวลา เกือบ 10 ปีได้ที่ผม ได้อยู่ในที่แห่งนี้ มันหลากหลายอารมณ์จริงๆ
    ยังไงก็ขอให้ทุกคนช่ายกันให้ club si ของพวกเรา พัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆละกันครับ

โอ้ย.....กรูจะดราม่า อะไรเนีย........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2010
  16. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ยินดีด้วยครับ มีความสุขมากๆครับ

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขอบคุณข้อความด้านบน พี่เบค มันจริงอย่างที่พี่พูดคะ น้องแทบร้องไห้เลย T_T แอบซึ้ง

ขอแสดงความยินดีกับทั้งคู่ด้วยนะคะ จุ๋ม คงทำได้ถึงฝันที่สาวๆหลายคนก็อยากไปยืนจุดนั้น วันที่ทุกคนเรียกเราว่า "เจ้าสาว"

สำหรับ จ๊อย ต่อไปก็คงต้องทำหน้าที่ของ "สามี" ที่ดี และอีกไม่นานก็ขอให้ได้เลื่อนขั้นเป็น "คุณพ่อ" ไวไวนะคะ

งานแต่งงานที่เคยได้ไปก็ของ "พ่อนู๋ลิตา" เคยฝันไว้ว่าอยากมีงานแบบนี้บ้าง จะได้เอา Coupe มาผูกโบสีชมพูและรายล้อมไปด้วย ClubSi

คำอวยพรหลากหลายเหล่านั้น ขอให้จดจำไว้ให้ดีนะคะ วาเองก็ไม่เคยได้ใช้ชีวิตคู่มาก่อน แต่ขอเอาประสบการณ์ของคุณพ่อคุณแม่มาฝากละกัน

สิ่งนึงที่คุณพ่อบอกให้ฟังถึงการใช้ชีวิตคู่ว่า "การที่เราจะอยู่กับใครสักคน มันไม่ใช่แค่ความรัก แต่เป็นการเข้าใจชีวิต"

สิ่งที่ทำให้เค้าอยู่ด้วยกันได้ที่สำคัญที่สุดคือ "ความเข้าใจซึ่งกันและกัน" ขอให้มีความสุขกับการใช้ชีวิตคู่นะคะ

18. KOB@NeFaRiouS

KOB@NeFaRiouS New Member Member

94
    1
    0
    ยินดีด้วยครับ ขอรักกันทุกวันเหมือนวันแรกนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2010
  19. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ยินดีด้วยครับคุณจ๊อย ครองชีวิตคู่กันนานๆนะครับ ;)

20. joiceSi

816
    9
    0
    ขอขอบคุณเพื่อนๆ จากใจในทุก ๆ คำอวยพรเลยนะครับผมขออนุญาต Save ทุก ๆ คำ
    อวยพรของเพื่อนๆ ในคลับ เก็บเอาไว้นะครับ ^___^

นี่แหละครับที่ทำให้ผม "รัก" และ "ผูกพัน" กับคลับนี้
    เพราะนอกจากจะแชร์ความรู้สึกเรื่องรถ และเรื่องอื่นๆ แล้ว คลับนี้
    ยังมีความ "อบอุ่น" ให้อย่างเต็มเปี่ยม (จะดราม่าตามพี่เบคแล้ววุ้ย)

ถ้าท่านใดว่าง ไม่ติดอะไร ก็ขอเชิญนะครับ
    อยากให้มากันเยอะๆอ่ะครับ

ปล. แก๊งตื๊ดแห่งลุ่มน้ำคลองประปาทั้งหลายและอีกหลายๆ คน ห้ามเบี้ยวอ่านะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2010
  21. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ยินดีด้วยครับ ขอให้ทั้ง 2 คนมีความสุขมากๆ ครับ

22. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไปร่วมงานด้วย 1 คนครับ ใครจะไปอีกขอเสียงหน่อยยยยยยยยย

23. joiceSi

816
    9
    0
    ^^^ พี่กอล์ฟ ไปนะ เย้ๆ
    ปีกนกได้รับแล้วนะพี่ สีแหล่ม โดนจายย อ่ะ

วาด้วยอะนะ วั้นนั้นคุยกันว่าจะมางานเรานะ อย่าลืมนะ อิอิ

Joice++Jum

24. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ยินดีด้วยครับจ๊อย มีความสุขมากๆ อยู่ด้วยกัน ยาวๆ เข้าใจซึ่งกันและกันนะครับ
    สถานะภาพเปลี่ยนไปแต่ความาเป็นเพื่อนยังเหมือนเดิม^^

25. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เปลี่ยนใจไปแล้วยะ จ๊อย เอาการ์ดมาด้วย

26. joiceSi

816
    9
    0
    ซ้ำกะอันล่างอ่ะ

27. joiceSi

816
    9
    0
    เย้ๆ ดีใจอ่า ๆ พี่กอล์ฟ กะพี่เบคไปอ่ะ

ใครว่างเชิญนะครับ มากันแบบมีทติ้งเรยก็ได้ อ่ะ

ใครไปเดี๋ยวแนะนำเพื่อน ๆ จุ๋มให้รู้จัก จัดให้นั่งใกล้ๆ โต๊ะเพื่อนเจ้าสาวเรย 5555++
    Joice++Jum

28. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    รับแซ๊บบบบบบบบบ มีฟามสุขมากๆนะพี่

29. EF1600

EF1600 New Member Member

21
    0
    0
    ยินดีครับ เสี่ยจ๊อย เดี่ยวชาวบางกรวยยินดีด้วยครับ

30. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ยินดีด้วยคับจ๋อย ขอให้มีลูกเต็มบ้านหลานเต็มเมืองนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้