ขอแสดงความเสียใจกับพี่ตั้ม Tum Vigojapan ด้วยนะคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Moo Tiger Raikhing, 24 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เนื่องมาจากพี่ตั้ม ได้เสียคุนท่านพ่อไปเมื่อวันศุกร์ ที่ ๒๐ สิงหาคม
    แล้วได้มีการสวดศพเป็นเวลา ๗ วัน สวดวันสุดท้ายก้อวันศุกร์ ที่ ๒๗ สิงหาคม
    จึงกราบเรียนเชิญพี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกท่านใดที่อยู่ระแวกนั้นไปสวดศพพ่อพี่ตั้มกันมั้ยคับ

ศพอยู่ที่วัด เขมา จังหวัดนนทบุรี สวดศพเวลา ๑๙.๐๐ น. นะคับ
    รึจะติดต่อสอบถามรายละเอียดที่พี่ตั้มเองเลยก้อได้นะคับ
    เบอร์ ๐๘๑-๘๔๘๒๔๗๘ นะคับผม

ปล. ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ พี่ตั้ม

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เสียใจด้วยนะครับ.....ขอให้ท่านจงสู่สุขติ นะครับ

3. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    เสียใจด้วยครับ

4. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับพี่ตั้ม

5. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ!!

6. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    .......ขอ แสดง ความ เสีย ใจ ด้วย นะ คราฟ เพ่........

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอให้คุณพ่อของตั้ม สู่สุขติ ครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ตั้ม

8. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ขอเเสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณพ่อ คุณตั้มด้วยครับ

9. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

10. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

11. เสียใจด้วยคับคุณตั๊ม

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

13. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    เสียใจด้วยคับพี่

14. ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...ขอให้ท่านไปสู่สุขคติ..หลับให้สบาย...

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ขอเเสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณพ่อ คุณตั้มด้วยครับ.......

17. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่านด้วยนะครับ
    และขอขอบคุณหมูด้วยนะครับที่มาโพสท์ให้
    ไม่รู้จะพูดยังไงดี คุณพ่อเค้าไปเร็วเกินกว่าที่เราจะรับได้ ไม่มีอาการบ่งบอกอะไรเลย
    อีกอย่างผมกับพี่ชายก็ไม่ทันได้อยู่เจอหน้าพ่อตอนที่ท่านเสียด้วย วันนั้นเค้าอยู่คนเดียวด้วย ตอนที่คุยทางโทรศัพท์เสียงสุดท้ายที่ได้ยินจากทางโทรศัพท์พ่อตอนที่ผมโทรเข้าไปเค้าพูดว่า <พ่อหายใจไม่ออกพ่อไม่ไหวแล้ว> แล้วก็เงียบไปเลย
    พอพาออกมาจากบ้าน รถรพ.มารอเค้าก็ปั้มหัวใจอยู่พักนึงก็ยังไม่ขึ้น เค้าก็เลยออกรถไปที่รพ.เข้าห้องฉุกเฉินปั้มหัวใจอยู่อีกชั่วโมงกว่าหมออกมาบอกว่าไม่ไหวแล้วหัวใจไม่ขึ้นแล้ว เท่านั้นแหละผมอึ้งไปเลยพูดไม่ออก
    มันเคว้งมากๆ เห็นรูปเค้าแล้วก็อยากให้เค้ากลับมาอยู่เหมือนเดิมตลอด ทำใจไม่ได้ รู้สึกผิดมากๆที่ให้พ่ออยู่บ้านคนเดียวจนถึงวินาทีสุดท้าย แต่ผมเคยบอกให้เค้ามาอยู่กับผมเค้าก็ไม่มา ยังไงแล้วผมก็คิดว่าพ่อเค้าไปสบายแล้วหมดภาระแล้ว
    ผมก็ขอขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ ขอให้คุณพ่อไปสู่สุขคติครับ

18. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    เสียใจด้วยนะครับ..

19. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เป็นกำลังใจให้ครับ...ยังไงชีวิตเราต้องเดินต่อไป...ทำใจไปเรื่อยๆ ยังไงเราก็สู้ต่อไป ทำอะไรก็นึกถึงหน้าคุณพ่อ ให้แกคอยเป็นกำลังใจให้เราอยู่ห่างก็ได้..
    ส่วนตัวเราก็เดินต่อไป...สู้ต่อไป...คนที่มีชีวิตอยู่คือคนที่ยังไม่หมดกรรมหมดเวร.. ส่วนคนที่จากไปก็คิดซะว่าเค้าหมดเวรหมดกรรมแล้ว..ไปสบายแล้ว..
    สู้ๆครับ..

20. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับคุณตั้มและครอบครัวด้วยครับ...

21. เสียใจด้วยนะตั้ม เกิด แก่ เจ็บ ตายเป็นเรื่องที่ทุกคนหนีไม่พ้น

ไงก็อย่าท้อนะ เป็นกำลังใจให้

22. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    ของแสดงความเสียใจการสูญเสียในครั้งนี้ครับคุณตั้ม

23. ตี๋_น้อย

ตี๋_น้อย New Member VIP

70
    0
    0
    เสียใจด้วยคับ

24. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    เสียใจด้วยนะครับพี่ตั้ม ขอให้คุณพ่อพี่ไปสู่สุขคตินะครับ
    ส่วนพี่ก็ขอให้เข้มแข็งขึ้นเรื่อยๆนะพี่

25. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    เสียใจด้วยครับ

26. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ตั้ม ท่านไปสบายแล้ว ขอให้ท่านไปสู่สุคตินะครับ

ปอลอ .......เพิ่งเข้ามาบอร์ดอ่ะครับ ถ้าทราบเร็วกว่านี้คงได้ไปร่วมงานสวดศพครับ ใกล้บ้านด้วยล่ะ

พรุ่งนี้ก็ไม่อยู่ละคงไปไม่ได้จิงๆครับ

27. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมว่าพรุ่งนี้ผมจะไปสวดศพนะคับ จะมีคัยไปด้วยกันมั้ยคับ

28. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับพี่ตั้ม .... ท่านไปสบายแล้วคับ

29. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่เห็นกระทู้ด้วย เป็นกำลังใจให้ครับตั้ม

30. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    เสียใจด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้