ใครใช้ hilux hero รบกวนสอบถามครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย giantcock, 13 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. giantcock

giantcock New Member Member

2
    0
    0
    ใครใช้ hilux hero รบกวนสอบถามครับ
    1.ผมจะเปลี่ยนกระจกมองข้างใหม่ เพราะอันเก่ามันเล็กมาก เวลาฝนตก มองเห็นไม่ชัดเลยครับ อันตรายมากๆ อยากได้ที่ถูกๆ สีดำก็ได้ครับ จะหาซื้อรุ่นไหนแบบไหนใส่ดี เอาแบบธรรมดาก็ได้ครับ ขอใหญ่ๆ เห็นชัดๆไม่ต้องดัดแปลงอะไรมาก

2.ผมจะใส่พวงมาลัยพาเวอร์ เพราะรถผมมันยาว และหนักมากครับ ถอยทีนี่เหงือแตกเลย พวงมาลัยหนักมากครับ รถผม 4 ประตู+แครี่บอย ด้วย เลยหนักเข้าไปกันใหญ่ กะจะใส่พวงมาลัยพาเวอร์เบาๆหน่อย เลือกซื้อหรือใส่รุ่นไหนดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2010
  2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่ถนัดเรื่องนี่เลยอ่ะคับ

นึกว่าจะมาเซ็ทโบ 555+

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    หากระจกจากเชียงกงเเปลงใส่

หาชุดเพาเวอร์ ของ เซิฟ มาเเปลงใส่

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามเซียนครับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    กระจก แปลงอย่างเดียว เอาใจช่วยครับ

6. hero-mania

hero-mania New Member Member

55
    0
    0
    ผมแปลงเอาของisuzu tfrรุ่นหูช้างมาใช้ครับเพราะใหญ่กว่า อะไหล่หาง่ายคู่ละ180เอง แต่ต้องเจาะรูใหม่เพราะรูไม่ตรง:D

ส่วนพวงมาลัยเพาเวอร์กำลังจะทำเหมือนกันเพราะหนักโคตรๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้