หาร้านรับติดตั้งและราคาค่าแรงครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย T_4wd, 10 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ใครพอจะทราบราคาค่าแรงติดตั้งเครื่องเสียงมั้งครับ หรือร้านฝีมือดีราคาไม่แพงบ้างครับ

ผมต้องการติดตั้ง แอมป์ 4 CH เพื่อขับลำโพงที่อยู่ในรถ หน้า-หลัง กับ 2CH เพื่อขับซับ
    ตู้สำเร็จรูปที่ผมมีอ่ะครับ ไม่ทราบว่าร้านเค้าคิดราคายังไงกัน

ไปถามร้านแถวบ้าน 4ch พันห้า / ส่วน 2ch พันหนึ่ง พร้อมสาย (ไม่รู้มีสายอะไรบ้าง
    แล้วมีพวกฟิวส์อ่ะป่าวไม่รู้ )ไม่ทราบว่าราคา OK ไหมครับ หรือใครมีร้านแนะนำบ้างครับ

ปล. ความจริงสายสัญญาณผมก็มี แต่เก็บไว้ในลังกระดาษ 3ปีแระ ไม่รู้จะยังใช้ได้หรือเปล่า
    ยี่ห้อ ฟูรุคาว่า สีเขียวอ่อน (มีไยขาวพันมาจาก ร็อคเกตซาว์ดด้วยอ่ะ:rolleyes: ) ไกลไม่
    เป็นไร แต่ขออย่าให้มีเสียงวี๊ด กับเสียงตุ๊บๆ เวลาเปิดวิทยุก็พอ:p

ของที่มีประมาณนี้อ่ะ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=40437

2. ไวไว

ไวไว Guest

0
    0
    0
    ลองดูแถวเส้นจรัลฯดิครับ

ผมว่าคุณอาจจะต้องไปร้านขนาดกลาง-เล็ก เพราะร้านใหญ่เค้าไม่ง้อเราหรอกครับ เขาขายเป็นชุดได้กำไรเป็นเนื้อเป็นน้ำมากกว่าแล้วยังไม่ต้องตามแก้ปัญหาในกรณีที่ของคุณมีปัญหาด้วย ลองไปถามแถวจรัลดูซิครับ ผมเห็นมีร้านเครื่องเสียงอยู่หลายร้านเหมือนกัน และลูกค้าเค้าก้อเยอะนะ(เห็นแบบผ่านๆ)

3. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    โทรมาคุยกันดีกว่าครับ 063871266

4. bignonsuch

169
    2
    0
    โทรมาคุยกันดีกว่าครับ 063871266

5. T_4wd

490
    13
    18
    ขอบคุณครับ แถวจรัลไกลน่าดูเลยแฮะ แต่ว่างๆจะลองขับไปแถวๆนั้นดู

6. T_4wd

490
    13
    18
    ขอบคุณครับ ถ้าไงเดียวผมลองโทรไปคุยนะครับ

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    แสง สี เสียงคับ รามคำแหง 34 / สาขา 2 อยู่ที่ เกษตรนวมินทร์คับ
    เบอร์ 02-377-7374 / เบอร์สาขาสอง 02-553-1371

PTJ Auto Salon คับ แถวแจ้งวัฒนะ
    เบอร์ 01-810-5626 เฮียประวิทย์คับ

ลองคุยดูทั้งสองร้านล่ะกันคับ แต่ทั้งสองร้านจะคิวเยอะหน่อย

ปล. ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนะคับ แค่อยากให้เพื่อนๆๆสมาชิกได้งานดีๆๆคับผม :)

8. Q-U-I-K

Q-U-I-K Member Member

141
    0
    16
    ร้าน first 1 caraudio คับ
    งานใช้ใด้ราคาไม่แรง เป็นลูกศิดอาจานดังด้วย
    09-7434211,01-9096545

9. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ปกติแล้วสายสัญญาณระดับคุณภาพความยาว 4.5เมตร ก็ตกชุดละ 1000 บาทละครับ ใช้แอมป์ทั้งหมดรวม 6ch ก็ 3000 บาทได้ สายลำโพงเกรดน่าใช้ก็เมตรละ 200 บาท กี่เมตรก็ว่ากันไป สายไฟใช้แบบเมตรละ 100 บาทก็โอเคแล้ว ส่วนฟิวล์แก้วก็ไม่กี่ร้อยบาทครับ

ราคาค่าติดตั้งจริงๆมันก็อยู่กับสายที่คุณเลือกใช้อ่ะครับ ใช้สายเกรดล่างๆก็ถูกกว่าสายเกรดคุณภาพ และพวกค่าเสียเวลาและค่าแรงของช่างผมว่าถ้าไม่มีร้านสนิทก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ครับ

10. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    เพิ่มเติมเรื่องสายราคาถูก ก้อคือใช้ไปซัก3เดือนคุณภาพทางเสียงลดลงเนื่องจากมีคราบออกไซด์เกาะตามบริเวณผิวทองแดงด้านในสายจึงลดทอนการไหลของกระแสไฟคร๊าบ

11. fcs civ 05

fcs civ 05 Guest

0
    0
    0
    ผมเคยใช้บริการของช่างบอย จากกระทู้ที่โพสที่ classified ประทับใจดีครับ
    ของผมเริ่มจากอยากเปลี่ยนไปลอง amp 5ch พอดีแกมีก็เลยไปลอง test ที่ร้านดูโดย
    ให้แกลองต่อกับรถเลย เป็น amp aczon zero เสียงกลางดีครับแต่เบสบางกว่า 4ch
    ตัวเก่า เอากลับบ้านไปฟังอยู่คืนนึง ไม่ประทับใจเลยขอเปลี่ยนเป็นตัวเดิม แกก็บอกได้เลยพี่
    แล้วแต่พี่ จากนั้นผมอยากให้แกแก้แผงหน้าตู้ซับให้หน่อย(จากที่ร้านใหญ่ตีให้...เห็นแล้วหงุดหงิดทุกที)
    แกก็ทำให้ แต่พอรื้อออกมาเห็นโทรมาบอกผมว่าร้านเก่าตีตู้ไม่ดีผมจะแก้ให้พี่ พี่จะเอามั้ยแต่ไม่คิดราคาเพิ่มจากที่ได้ตกลงกันตอนแรก ผมก็เลยเอาเลยเพราะรู้อยู่แล้วว่าของเก่ามันห่วย พอตอนมารับรถเช็คงาน
    แล้วดีกว่าเดิมเยอะ สวย เรียบร้อยอย่างที่ต้องการไม่เสียแรงที่มาจากร้านใหญ่เลย และจากการได้พูดคุยพอ
    สมควรและได้เห็นความทุ่มเท ผมว่าทัศนคติแกดีเหมาะกับลูกค้าบนเน็ตอย่างเราน่ะ คุยง่าย เอาของไปเองได้อย่างที่ต้องการไม่มีกดดัน หรือจะอยากให้จัดชุดเหมือนร้านใหญ่แกก็จัดให้ได้ ผมว่าถ้าสนใจลองคุยกะแกดูดีกว่า ร้านเล็ก เห็นร้านครั้งแรกอาจจะมีความรู้สึกกลัวบ้าง แต่งานออกมาดี ก็ดีกว่าเข้าร้านใหญ่แล้ว
    รู้สึกดีตอนแรก แต่มาแย่ตอนหลัง จ่ายไปแล้วด้วย มันก็ยังไม่จบ...

จากที่กล่าวมาคือความประทับใจส่วนตัวล้วนๆ จากที่ได้เจอมา
    อย่างน้อยก็ประทับใจที่สุดจากทั้งหมด 4 ร้านที่เคยเข้าครับ

อ้อ...เบอร์โทรช่าง"บอย" 09-1106770

12. bignonsuch

169
    2
    0
    โทรมาคุยกันได้ครับหรือผ่านมาดูก่อนก้อได้ไม่ทำไม่เป็นไรครับยินดีต้อนรับเพื่อนทุกคนครับ:) :)

13. 4tuner

4tuner Guest

0
    0
    0
    ลองดูนี่สิครับ ผมเองไปติดมา แล้วมาโพสท์ให้ช่างเอง เพราะทำงานดี ถูก เรียบร้อย
    เลยมาแนะนำครับ เพราะช่างแกโฆษณาไม่เป็นครับ ทำแต่งาน

http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=744423&posted=1#post744423

ช่างบอยครับ แถวถนนสุทธิสารครับ 091106770

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้