หาเพื่อนร่วมทาง กรุงเทพ-เชียงคาน 4 - 12 ธ.ค.

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย maicomeng, 26 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    จากบันทึกเดินทางของปีก่อน http://racingweb.net/forums/showthread.php?707886

พาน้อง Slow เดินทางไกล อีกแล้ว
    แผนของปีนี้ออกเร็วนิดนึงครับ กรุงเทพ-เชียงคาน 4 - 12 ธ.ค.
    เส้นทางน่าจะสบาย กว่าของปีที่แล้ว ปีที่แล้วน้อง Slow เสียระหว่างทางที่ลำปาง
    ก็ได้รับความช่วยเหลือ จากสมาชิก ทำให้ผ่านพ้นได้ด้วยดีครับ

ปีนี้ก็เหมือนเดิมครับ เส้นทางที่จะไป คือ

ออกเช้าวันที่ 4 ขับเรื่อย ๆ ถึงเชียงคานมืด ๆ
    - เชียงคาน(ค้าง2คืน)
    - ภูเรือ(ค้าง1คืน)
    - ภูหิน
    - ทับเบิก(ค้าง1คืน)
    - น้ำหนาว(ค้าง1-2คืน)
    - เขาค้อ(ค้าง1คืน)

อยากหาเพื่อนร่วมทาง และอยากขอเบอร์สมาชิก ที่อยู่ใกล้ๆ กับเส้นทางผ่านของผมไว้หน่อยนะครับ เผื่อน้อง Slow ของผม จะ ฉุกเฉินอีก

สมาชิกท่านใดสนใจร่วมทาง ติดต่อเข้ามานะครับ สมาชกที่อยู่ระแวกใกล้เคียงรบกวนขอ เบอร์โทรทาง PM ไว้หน่อยนะครับ
    จากเส้นทางที่กำหนดไว้รบกวน สมาชิกแนะนำ สถานที่เที่ยวเพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณครับ

แล้วจะเก็บภาพบรรยากาศมาอวดเพื่อน สมาชิกนะครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ได้เวลาเที่ยวอีกแล้วน่ะครับ

ไว้จะรอดูรูปแนว ๆ อีกน่ะครับ

ขอให้เดินทางปลอดภัย

มีสมาชิกท่านใด อยู่ใกล้ ๆ บ้างหรือเปล่าครับ

3. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    เที่ยวให้สนุกนะครับ

4. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เดินทางปลอดภัยนะครับ

6. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เช็ครถ ก่อนเดินทางด้วยนะครับ

7. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ผมกะลังว่าจะไปภูทับเบิก อยู่เลยช่วงนั้นพอดี
    เห็นตรงไหนทักทายด้วยนะคับ

8. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เดินทางปลอดภัย สุขใจสุขกายทั้งไป-กลับนะครับ:)

9. maicomeng

522
    46
    0
    ^^ เช่นกันครับ

10. maicomeng

522
    46
    0
    ^^ เช่นกันครับ

11. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    ขอให้สนุกกับการเที่ยว และขอให้ปลอดภัย กับการเดินทางนะครับ

12. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เดินทางปลอดภัยครับ

13. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    แต่ละที่หนาวๆทั้งนั๊น เที่ยวให้สนุกนะคับ

14. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    เดินทางปลอดภัยครับว่าจะไปอยู่เหมือนกัน ^^

15. maicomeng

522
    46
    0
    ใกล้ถึงวันเดินทางแล้วววววว ตื่นเต้น ๆ
    ยังไม่มี สมาชิกติดต่อ เข้ามาเลย ครับ - -" ตื่นเต้นตรงนี้ น่ะแหละ

16. maicomeng

522
    46
    0
    ใกล้ถึงวันเดินทางแล้วววววว ตื่นเต้น ๆ
    ยังไม่มี สมาชิกติดต่อ เข้ามาเลย ครับ - -" ตื่นเต้นตรงนี้ น่ะแหละ

17. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ผมไปวันที่ 3 ตอนบ่ายโมงครับ สรุปได้แล้ว เจอกันทักด้วยนะครับ

18. Gel_EK5200

Gel_EK5200 New Member Member

26
    0
    0
    เอารูปสวยๆๆ มาฝากอีกนะครับ
    เดินทางปลอดภัยครับ

19. maicomeng

522
    46
    0
    ออกเดินทาง พรุ่งนี้เช้าแล้วครับ พบเห็นน้อง Slow ของผมระหว่างทาง ก็ ทักทายกันด้วยนะครับ ^^

20. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    แนะนำว่าขึ้นทับเบิกดูเรื่องความร้อนให้ดีๆนะครับทางชันมากๆครับและเป็นหลุมเป็นบ่อครับ(ไปมาเมื่อปีที่แล้วไม่รู้ว่าถนนเสร็จหรือยังตอนที่ไปถนนดีแค่ช่วงตอนบนของภูครับ ส่วนตั้งแต่ทางขึ้นทางแย่ครับ)ทับเบิกสามารถขึ้นได้ 2 ทางครับขึ้นทางภูหินร่องกล้าทางสบายครัแต่อ้อมเสียค่าผ่านทาง 50 บาท
    ต่อคันหรือต่อคนไม่แน่ใจครับมีกิจกรรมให้ในทางเช่น โรงเรียนการเมือง เนินมหัศจรรย์ ปีที่แล้วลองเล่นดูงงเลยว่ารถเดินหน้าหรือถอยหลังถ้าเล่นแล้วมาบอกด้วยนะครับ ผมจะไปทับเบิกวันที่ 10-12 ครับถ้าเจอแล้วจะเข้าไปทักครับเที่ยวให้สนุกนะครับอย่าลืมซื้อกะหล่ำปีลูกโตๆกับมานะครับ

21. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เอาภาพมาฝากเยอะๆ

22. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ถ้าเจอนาธานฝากโบกมันซักทีนะครับพี่ ;););) เดินทางปลอดภัยครับ

23. maicomeng

522
    46
    0
    อยู่เชียงคานแล้วครับ อากาศเย็นสบายดี แต่ไม่ถึงกับหนาว
    ทะเลหมอกสวยงาม รูปจะตามมาทีหลังนะครับ

24. maicomeng

522
    46
    0
    [COLOR="olive"[SIZE="4"]]ถึง กทม อย่างปลอดภัยทั้งคน และรถแล้ว ครับ ^^ [/SIZE][/COLOR]

25. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  26. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    เพิ่งไปมาเลยเส้นนี้ แต่ของผมเริ่มที่ เขาค้อ ระยะทางทั้งทริป 1500 KM เอารูปมาแบ่งกันดูบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้