ขอรบกวนเรื่อง Presea R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย thematic, 24 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thematic

thematic New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีพี่ๆทุกท่านใน primera&presea ผมพัดครับขอเข้ามาหาความรู้และรบกวนสอบถามเลยแล้วกันนะครับ
    ผมหารถอยุ่ครับความจริงเก็บเงินรอ cefiro a32 กะว่าดาวน์เยอะหน่อยแต่เห็นราคาพรีเซียแล้วก็น่าสนใจไม่น้อย

1.) R11 ยังน่าใช้อยู่มั๊ยครับ ณ.ตอนนี้ ซ่อมไปขับไปอีกซัก 4-5 ปีนี่อะไหล่ยังพอไหวไหมครับ
    2.) ถ้าทำให้เป็นรถเดินทางเราต้องทำอย่างไรกับรถบ้าง ช่วงล่าง+เครื่องยนต์แค่นี้ไหวไหมครับ
    3.) ถ้าเก็บสภาพให้ดีดี พี่ๆว่ามันจะเกินราคาตัวรถนะขณะนี้หรือไม่(หมายถึงทำทีละอย่างนะครับ) มันคุ้มมั๊ย...?
    4.) ผมมาถูกทางหรือไม่ หรือพี่ๆมีอะไรแนะนำขอความกรุณาด้วยครับ

ส่วนใหญ่แล้วผมคงไม่ได้ใช้รถในชีวิตประจำวันซักเท่าไหร่ ถ้าใช้ก็ไม่เกิน 10-15 กม./วัน แต่ต้องการรถไว้ใช้งานบ้าง
    หรือเพื่อกลับบ้านต่างจังหวัดภาคเหนือครับ

ปล.ขาดตกบกพร่องหรือไม่เหมาะสมอย่างไร กรุณาชี้แนะด้วยครับ:eek:

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ตอบนะครับ เป็นความรู้และความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ ผิดถูกยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ
    1. ซ่อมขับไปอีก 4-5 ปี อะไหล่ยังหาได้อยู่ครับ เพราะช่วงล่างใช้กับ B14 ได้หมดเครื่องก็อึดและทนครับ หรือว่าเปลี่ยนเครื่องเป็น SR20 ก็ไม่เลว ราคาไม่แรงมาก อะไหล่บอดี้ ยังพอหาได้ครับ
    2.ถ้าทำให้เป็นรถเดินทางไหวไม่ไหวขึ้นกับคนขับด้วยนะครับ แต่อัคราแรง 100-120 ยังทำได้อยู่ครับ สบายๆ
    3.เก็บรายละเอียดรถก็ประมาณให้ไม่ถูกครับว่ายังไง เพราะต้องขึ้นอยู่กับสภาพที่คุณได้มาด้วยครับ แล้วก็ควรเก็บเงินเผื่อแล้วทำให้ครบจะได้ไม่มีปัญหากวนใจ แต่ก็ค่อยๆเก็บก็ยังพอไหวอยู่ครับ
    4.ถูกหรือผิดนั้นคุณต้องตัดสินใจดูเองด้วยนะครับ แต่ถ้าเอาไปเทียบกับ A32 ซึ่งยังไงก็เทียบไม่ได้ครับ เพราะมันเป็นรถคันละขนาดกันเลยแต่ ขอบอกว่า ถ้าเก็บช่วงล่างหมดมีเงินยกเครื่องวางแค่ SR20DE ติดแก๊สสักหน่อย จี้ดจ๊าด ไม่เบาเลยนะครับ ขับสนุกเลยเชียวล่ะ สุดท้าย ยินดีต้อนรับล่วงหน้านะคร้าบบบ :D:D:D

3. thematic

thematic New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ p(",)R
    รุ่นนี้มีอะไรที่ต้องดูเป็นพิเศษไหมครับพี่ นอกจากการดูทั่วๆไปแล้ว ยางขอบประตูเป็นปัญหาไหมครับ..หาง่าย-ยาก กระจกข้างไม่มีกรอบเป็นอย่างไรบ้างครับพี่
    ไม่รู้จะปรึกษาใครจริงๆรุ่นนี้

ปล.พี่ๆท่านอื่น มีความคิดเห็นอย่างไร แนะนำผมได้ครับ รับฟังทุกกรณี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้