B11 มองไปข้างหน้า กับเรื่องวางเครื่อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    สวัสดีพี่ๆ ST .....

วันนี้ผม นาย B11ภูธร อยากได้นานาทัศนะของพี่ๆผู้เชี่ยวชาญ เกี่ยวกับหัวใจ(เครื่อง)อื่นๆที่จะมาประจำการในบล็อค B11 ของเรา 5 5 5 คือเรื่องเป็นอย่างนี้ครับ คืออีกใน2-3ปีนี้ ผมคิดจะวางเครื่องใหม่ ถ้าจะวางเครื่อง ผมควรจะเลือกเครื่องตัวไหนมาประจำการดีครับ ระหว่าง GA15DE กับ SR20DET หรือ เครื่องโตโยพันสามที่มีเทอร์โบอ่าครับ ในสามตัวที่ว่ามานี้ ตัวไหนที่น่าวางแล้วจบง่ายที่สุดครับ หรือว่าผมควรรออีกหน่อย เพราะใจจริงๆแล้ว ตัวเลือกในใจผมที่ผมอยากได้มากสุดคือตัว SR16 VVL อ่าครับ ซึ่งตอนนี้จากที่ผมมีข้อมูลอยู่ ของในบ้านเรายังไม่ค่อยมีเยอะ ทั้งเครื่องทั้งอะไหล่น่ะครับ ยังไงก็รบกวนพี่ๆแนะนำ(อีกครั้ง)หน่อยครับ ขอบคุณอีกทีครับ อ่อ....ลืมไป....คอนเซ็บป์รถผมคือ..รถบ้านจ่ายตลาด ติดปลายนวม(หนักๆ)นิดหน่อย อิอิ

ปล. เงินไม่ใช่ปัญหา ปัญหาอยู่ที่ ไม่รู้เรื่องและไม่รู้จักพอ...5 5 5

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    รถบ้านจ่ายตลาด ไม่ควรจะจุกจิกมาก
    SR16 VVL หรือไม่ ก็ GA15DE ดีกว่า

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอาแค่เรื่องเครื่องนะ ช่วงล่างไม่นับนะครับ

ถ้าแค่จ่ายตลาด มีติดปลายนวมหนัก ๆ ผมมอง NA ดีกว่าครับ
    GA-15 ก็ต่อยอดหน่อย พวกเฮด พวกกรอง ถ้า SR16 ก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ
    ที่แนะนำ NA เพราะมันเล่นความเร็วปลายได้นานกว่า แช่ได้ ไหลได้

ส่วนเครื่องเทอร์โบ เท่าที่ผมใช้มาปีกว่า ผมมองว่า ถ้าเครื่องเดิม ๆ
    ไม่ได้ทำอะไรกับมัน บูสเดิม โบเดิม ใช้งานปกติค่อนข้างหนัก
    อาการงอแงก็ไม่ได้มีให้เห็นนะ ขนาดเครื่องผมหลวมแล้วด้วยนะครับ
    ยังใช้งานได้ปกติดี ติดแก๊สมิกเซอร์ด้วย แต่ที่ไม่แนะนำ เพราะมันแช่ปลายนวมไม่ได้ครับ
    มันจะพังเอา

เลือกให้เหมาะสมกับการใช้งานและความต้องการเราครับ
    ใช้ทั่วไป ออกต่างจังหวัดบ้าง วาง GA ขัยสบาย ๆ ดีกว่าครับ 140 นิ่ม ๆ งบไม่เยอะ อะไหล่เต็มเมือง

4. Excited Rider

576
    2
    18
    โอ้วส์.....น่าสนใจครับ เด๋วจะเก็บเอาไปคิดหนักๆหน่อย 5 5 5 ขอยคุณครับพี่โบตั๋น และพี่HeartBanDit

5. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เห็นด้วยกับพี่ตั๋นนะคับ GA อ่ะ อะไหล่เต็มเมืองคับ(รถบ้านๆ)

แต่ถ้าเรื่องตังมีเยอะเป็นผมเอา SR20 ไม่โบคับ

เครื่องใหม่ๆ แรงๆ เหยียบมันๆ

ส่วนเรื่องการวางเครื่องกับอู่

กำตังมาพร้อมเมื่อไหร่ ในนี้มีแนะนำคับ.....

หาให้พร้อมซิ่งเลยยยยยยย
    :cool:

6. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่ๆครับ อยากได้กันสาดของประตูเจ้าฺB11ทั้ง4บานอ่ะครับ เอาของตัวไหนใส่แทนได้บ้างอ่ะ ถ้าไม่สั่งทำ อิอิ

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ ครับ ปลุกผีขึ้นมา ครับ เอาใจช่วย B11 สุดรักครับ ผม

8. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    กันสาดมีขายตรงรุ่นครับ..เห็นอยู่ในหน้าซื้อขายครับแต่เป็นของปั้มนะครับ

9. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ตามนี้เลยคับ เรื่องราคาไม่แน่ใจอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้