สอบถามเกี่ยวกับคานท้ายของมูหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย Drr_tactics, 11 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    คานมูปกติที่เคยได้ยินมันเป็นคอยสปริงอ่ะครับแล้วมันมีแบบแหนบด้วยเหรอครับ
    เป็นตัวจานโตไม่มีเต็ด เลยไม่แน่ใจว่ามันใช่มูหรือเปล่า

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ใช่ครับ คานแหนบไม่มีเฟือง มีขายอยู่ 5000 ครับสนใจป่าว เฟือง3.5 + เต็ดอีก ประมาณ หมื่นนิดๆ.....

ถ้าไปซื้อมาครบๆ เส้นละ 1000 เป็นเฟือง4.3ไม่เต็ดครับ

3. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    เด๋วผมขอเช็คเพื่อนก่อนว่าเอามาให้ผมหรือยัง
    ถ้าเพื่อนมันยังไม่เอามาผมจะโทรหาพี่นะครับ

4. jeep911@D-Maxclub.net

[email protected] New Member Member

65
    1
    0
    คานมูนี่คือ MU-7 มาใส่ D-Max ใช่มั้ยคับ

5. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    อยากขายคานเดิมดีแมกซ์ เฟือง 3.5 อ่ะ

6. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ไม่น่าจะใช่นะครับ มูนี่คือ อีซูสุ มู ตัวนอกนะครับ แต่สเป็กก็น่าจะคล้ายๆกันกับอีซูสุบ้านเรา....

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ไม่ใช่ เป็นคานคาเมโอ ตัวนอกครับ

8. nater-techno

nater-techno New Member Member

31
    0
    0
    แล้วกระโปกเดิมมันเพิ่มเต็ดได้ไหม 2.5 com

ไม่รู้ว่าอัตราทดเท่าไร ใช่ เฟือง3.5เหมือนข้างบนเปล่า

9. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    คาเมโอ ยี่ปุ่นเรียก มูวิซาด ถ้าเป็นตัวสั้นๆ เรียกมู ครับ....

ทั้ง2รุ่นเฟืองท้ายจะมา เป็น 4.3 แต่เอาเฟืองเอาเต็ดมายำกับ เฟืองดีแม็กคอมมอลเรลได้ครับ

ข้อดีคือ มันเป็นคานแหนบ วาง มังกรดราก้อนได้เลย ฐานล้อเท่าเดิม ถ้าเป็นดีแม็ก ต้องเอาคานทรูเปอร์อย่างเดียวครับฐานล้อถึงจะพอดีแต่ต้องมาเลาะคานสปริงออกนะครับ

10. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ดีแมกซ์เดิมเป็น 3.5 คับ ใส่เต็ดของมูได้เลยคับ

11. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    พอจะมีเฟืองกับเต็ดถูกๆมั่งมั้ยครับพี่ อัตราทดซัก 3.7 พอดีได้คานมูมาเฟืองเดิมไม่มีเต็ด ขอบคุณครับ

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มีแต่ไม่ถูกหรอกครับ......

13. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ราคาเท่าไหร่ครับพี่ เฟือง 3.7+ เต็ด ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้