งานเข้า..ช่วยด้วยครับ..ต้องการเปลี่ยนจานเบรคกะผ้าเบรคใหม่

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zippo, 11 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zippo

zippo New Member Member

30
    0
    0
    เเนะนำร้านอะไหล่หน่อยครับ..ผ้าเบรคหมดมันเลยกินจานลึกพอควรเจียรไม่ได้เเล้ว..ต้องเปลี่ยนสถานเดียว..ต้องการด่วนเลยครับ..nvปี95กระบะ

2. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เข้ามาดูครับ^^

รอผู้รู้มาตอบ อิอิ

3. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เจ้าของกระทู้ ช่วยบอกเขตที่อยู่ด้วยค่ะว่าอยู่แถวเขตไหน เผื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะแนะนำร้านให้ได้ตรงจุด

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    แจกชาวบ้าน ไปหมด แล้ว
    คาดว่า แถวนี้ เปลี่ยน จานเดิมกัน เยอะ
    ลอง ถามหาดูครับ

ถ้าต้องการ มืิอ 2 ก็ เซียงกงบางนา

ถ้าจะเอามือ 1 ก็ บางไผ่ อะไหล่ ครับ

:)

5. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    จานของใหม่ประมาณ 700
    เชียงกงไม่รู้

6. zippo

zippo New Member Member

30
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ..พอดีเมื่อวันก่อนให้เพื่อนซื้ออะไหล่จากร้านแถวถนนตันทร์มาให้เเล้วครับ..เเล้วไปจัดกการเปลี่ยนเรียบร้อย..ค่าจานใหม่ใบละ600..ค่าผ้าเบรคเบ็นดิก980..ค่าเเรง300..เบ็รดเสร็จ2500..จบเกมส์..ครับ

7. ไม่ทันซะหล่ะ ว่าจะให้เปลี่ยนยกดุมไปเลย B13 ตัวนอก หรือ NEO ก้อได้ ค่าของ 1000 เดียว+ค่าแรง 200 ได้ผ้าเบรคนอก ใช้งานได้ดีกว่า เบนดิกตัวธรรมดาครับ จากประสบการ์ณส่วนตัวนะคับ

8. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    แล้วผ้าเบรคยี่ห้อไหนน่าจะดีสุดคะ เพราะจะเปลี่ยนผ้าเบรคคู่หน้าเหมือนกันค่ะ

9. ตัวเบนดิก เองจิงๆ ก็โอเค นะคับสำหรับ ตัวธรรมดา กับการขับรถไม่ใช้ความเร็วสูงมาก แต่ส่วนตัวที่เคยใช้ตัวธรรมดา เบรคที่ความเร็วสูง 160-180 บ่อยๆ เบรคไม่ค่อยอยู่คับ (ปกติเป็นคนขับเร็วคับ)

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จานเบรคเคยใช้ของ Aimco rotex ใบละ 450 ผ้าเบรคใช้ของ Bendix พันกว่าๆครับ

11. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เอาหนึบๆๆ เฟคเดอเรอ ครับแต่หมดเร็วมาก พันกว่าบาท

13. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    ยกดุม neo ใส่ครับจบเลยมาครบๆ

14. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    แล้วดุม B14 เซียงกงใส่กันได้มั้ยครับ

B13-14 NX NEO ได้หมดคับ ขอให้เป็นของตัวนอกแล้วกัน อันนั้นจะได้ผ้าเบรคญี่ปุ่นแน่ๆ แต่ถ้าไปได้ของบ้านเราแล้วมาหลอกขายก้อซวยไป แต่ส่วนใหญ่ซื้อเชียงกงจะเป็นของนอกนะคับ นอกจากซื้อในเวปอาจโดนย้อมแมว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้