อยากรู้เรื่องช่วงล่างB11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GAO B11, 23 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    คือผมไปถามร้านทำโช้คปรับสตัสว่ารุ่นนี้ทำได้ไหม...........ที่ร้านเขาบอกว่าทำได้แต่ด้านหน้าด้านหลังทำไม่ได้เพราะสปริงมันแยกกันอยู่........แต่ผมเห็นjazzzตัวลงสนามที่แต่งเต็ม......สปริงกับโช้คก็แยกกันอยู่ทัมไมถึงใส่โช้คปรับสตัสที่ด้านหลังได้ครับ........ยังไงขอพี่ๆๆๆช่วยไขข้อสงสัยหน่อยครับ

2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ทำได้นะ แต่ตัวสตรัทจะอยู่ที่สปริง...แต่ต้องหาร้านที่มีประสบการณ์ นะ

ลองดูๆๆ คับ

:D:D:D

3. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    โอ่วส์ หนึบๆกันอีกแล้ววววววววววว
    คั๊บเพ่น้องงงงง

4. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0

สตั๊ทคู่หน้าเท่าไๆหร่อ่ะค้าบบบบ

5. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    คู่หน้า1800ครับแต่ถ้ารวมอัดโช้คหน้าหลังใหม่น่าจะรวมบูสอื่นๆๆๆอยู่ที่ราวๆๆ3000ครับอ้อลืม,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ร้านเสริฐโช้คอัพครับตรงตลาดคลองเตยครับติดกับโชว์รูมฮอนด้า

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เหมือนพี่นินบอกละ ครับหาร้านที่มีประสบการณ์ด้านนี้นะ ครับ
    ไม่งั้นไม่ถูกใจเสีย ตัง หลายรอบ นะ ครับผม

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เห็นถามไว้อีกกระทู้ เลยมาตอบกระทู้ ละ กันนะ ครับ
    โช๊คหน้าผมเป็น Tein HE B14 (สไลด์บอกได้ครับ) ถ้าจะนำไปใส่ต้องเเปลงคอม้าของ U12 มาใส่ครับผม
    เป็นไปได้เอา ตัว U12 เครื่องเทอร์โบ มา นะ ครับ จะได้จาน 285 มม มาด้วย
    โช๊คหลัง ผมเป็น Cusco กระบอกทองๆ งะ ครับไม่ทราบรุ่นด้วยว่าของอะไร
    เพียงเเค่ว่าหัวบนโช๊คสามารถใส่กับรูเดิมรถก็พอ ส่วนด้านล่างเเปลงเอา ครับ
    ส่วนที่มาของโช๊ค หน้า-หลังนี้ ได้จาก "พี่หมออาร์ต" ครับผม
    ส่วนข้อมูลการแปลง ขอขอบคุณพี่กานต์ ลาดพร้าว42 ครับ
    ด้าน ราคา ก็หน้า 7.000 หลัง 3.000 หรือ 4.000 นี้ละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้