อีโว อีคาร์ ท้ายเบนซ์ ซีเดี่ย อื่นๆ ของพวกเรา ชอบโดนเหมาว่า.....????

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 10 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เจอบ่อยใช่ปะเพื่อนๆ ที่เห็น Evo 2 3 เเล้วบอกว่า Ecar เเต่งสวยเน้อ

ท้ายเบนซ์ เเต่สวยจัง

ซีเดี่ยเเต่งได้เเบบนี้เลยเหรอ

ผมเจอมาหมาดๆ สองรายการ เอามาเล่าสู่กันฟังครับ

อันเเรกเลยคือ ผมเอารูปลง Face book เเล้วมีคนมาตอบว่า ไม่ว่าอีคาร์หรือท้ายเบ้นซ์แต่งยังงัยก็สวย

ซะงั้น 5555

รูปนี้เลยครับ

เเล้วกระทู้นี้เลยครับ Linkมาให้ครับ

http://www.facebook.com/?ref=home#!/photo.php?pid=339975&id=100000429987561&fbid=144919948865670

http://www.facebook.com/?ref=home#!/photo.php?pid=339968&id=100000429987561&fbid=144919925532339

เเถมวันนี้เอารถไปล้าง เจออีกครับ

คนมาล้างรถ : โห..... ซีเดี่ย เเต่งได้สวยขนาดนี้เลยเหรอ ใส่โป่งด้วย ฝากระโปงไฟเบ้อเคฟล่าของเเท้ใช่ปะนี่

เพื่อนผมเจ้าของร้านล้างรถพูดว่า : ฝากระโปรงเคฟล่าเเท้ครับ เเล้วก็ คันนี้เเท้ทั้งคันครับ เค้าเรียก Evo. ครับ

คนมาล้างรถ : อ้าวเหรอ เเล้วมันเป็นยังไงหล่ะ Evo. เนีย....

เพื่อนผมเจ้าของร้านล้างรถพูดว่า : เดี๋ยวผมเรียกเจ้าของรถมาเล่าให้ฟังนะครับ

ผมอธิบายตั้งนาน จนเค้าเข้าใจ.....555555

ใครเจอประสบการเเบบนี้ เล่ากันฟังบ้างนะ

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ฮ่ะ ฮา เป็นประจำครับ
    รถแท้ผมเวลาจอดอยู่รีสอร์ท คนชอบถามว่า "วางเครื่องใหม่หรือเครื่องเดิมครับ"
    ผมตอบว่า "เครื่องเดิมครับ" คนถามก็ดูเสื่อมศรัทธาลงในทันที

ดีแล้วครับ บ้านเรามีรถทำเยอะ ๆ ก็มีสีสันดี

3. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    แต่ผมมีมุมกลับมาเล่าให้ฟังครับพี่
    ผมไปคาร์ฟูแล้วจอดรถใกล้กับคิวแท๊กซี่ครับ แล้วยังไม่ทันเดินไปไหน
    พี่คนขับฯ คนหนึ่งเดินมา (รูปร่างผอมๆ โทรมๆ ดูมีอายุมากทีเดียว)
    แกถามผมครับ "น้องๆ นี่รถอีโวแท้ใช่ไหมเนี้ยะ พี่เคยเห็นแบบนี้ในหนังสือ สวยมากเลย บลาๆๆๆๆ"
    ผมคิดในใจว่าพี่แก แลดูไม่น่ารู้เรื่องไรเลย แต่กลับรู้ถึงรายละเอียดข้อมูลอีโวซะแบบว่าผมยอมเค้าเลย -- --"
    สรุปเหตุการณ์ครั้งนั้นพี่คนขับแกชมรถซะผมตัวลอยเลยครับ

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เพ่.....วางเจมาป่าว

5. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ที่ผมเจอบ่อยๆประมาณนี้ครับ
    1. เวลาเจอคนที่เล่นรถเป็นมักจะถามว่า รถแท้ป่าวพี่ ผมตอบว่าใช่
    2. พวกดูรถไม่ค่อยเป็นมักถามว่าเอาอีคาร์มาทำใช่ป๊ะ ผมตอบว่าใช่ (แต่อย่าถามน๊ะว่าอีคาร์ของตรูทำหมดไปเท่าไหร่แล้ว)
    3. พวกเด็กปั๊มมักจะถามว่าวางเจป่าวพี่ ผมตอบว่ากรูเกลียดโตโยต้า
    :confused::confused::confused:

6. billa_bong

billa_bong New Member Member

116
    1
    0
    ผมโดนลูกค้าบอกว่า lancer EX มีซันลูฟด้วยหรือน้อง.......................จะดีใจดีมั้ยหว่า

7. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    เคยเจอประมาณว่า ซีเดียคันนี้แต่งสวยดี รถน้องเสียงเพราะจังวางเครื่องมาใหม่หรอ แล้วก็ทำไมพี่ไม่วางเจละ ประมาณนนี้ครับ

8. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    มีบ้างคับ แต่ส่วนใหญ่จะแซวว่า " เอาอีโวไปทำซีเดียอะคับ " แม่มแซวซะเขิลลลเลย (คนกันเองทั้งนั้น )สงสัยจะเดิมเกินไปแล้วเรา 555+

9. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    พี่ชายผมเจอด่านที่หัวหิน ค้นรถ(คันของผมนี่แหล่ะ)

ตร- อีโวใช่เปล่าครับ
    พี่art- ใช่ครับ
    ตร- ทำแท้เลยเหรอครับ
    พี่art- อ๋อ ครับ( ยิ้มแล้วนึก ตร ไทยเก่งแฮะ)
    ตร- วาง 2 เจ เปล่าครับพี่
    พี่art- ค้นเสร็จยัง ผม รีบ( เฮ้อ..... - -")

10. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    คันแดงกะ ขาวนี่อะครับ ผมกะตาหน่อง ชอบพูดเล่นกัน ว่า ท้ายเบ็นซ์แต่ง 555+

11. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    ของผม

นักศึกษาสาวว : นายๆขับรถไรอะสวยจัง
    ผม : evoคับ
    นักศึกษาสาวว : evo ไรอะ มะรุ้จัก
    ผม : mitsu evo ไง
    นักศึกษาสาวว : ......... งง
    ผม : ซีเดีย อะ รุ้จักป่าว
    นักศึกษาสาวว : อ๋อ รุ้และ พ่อเราใช้อยู่
    ผม : ...........555

12. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    อันนี้ไม่เกี่ยวกะอีโวน่ะ
    เคยโดนตร.เรียกที่หลังด่านจ่ายตังส์.... หลังจากกดมาแบบลั่นทุ่ง...
    ตร. เมื่อกี้เค้าวอมาบอกว่าคันนี้วิ่งเร็ว...
    ผม. ตรีนสั่น ปากสั่น
    ตร. ไม่ต้องกลัวน้อง พี่อยากรู้ว่าวางเครื่องมาเท่าไหร่ รถพี่คันนู่น ....(ชี้ไปที่วิคเตารีดโหลดนิดๆ)
    ผม. (หลังจากมือตรีนหายสั่น..ก็เลยแกล้งโง่บวกอยากลองดียังงัยไม่รู้น่ะ) ...ลงเจเลยมั้ยพี่
    ตร. ไม่เอา มันกินน้ำมัน....หะหะ (ถ้าไม่กินน้ำมันท่านจะลงเจจริงๆเหรอ)

13. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อธิบายบางคนแล้วยืดยาวอ่ะคับ ผมบอกแค่ว่าอีโวทำมาอ่ะคับ จบ

14. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ซีเดียชน อีคาร์ดื่ม ท้ายเบนซ์เมา

15. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ท้ายเบนซ์ เมาตลอด...... ว่าปะ 5555

ส่วนอีคาร์ ก็ดื่มตลอด

ซีเดีย ก็ชนเเก้ว ตลอดใช่ปะใใ555

16. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เอาเป็นว่า มิตซุรุ่นอะไร เอามาแต่งก็สวยหมดครับ
    เดี๋ยว น้องๆที่ใช้ อีคาร์ ท้ายเบนซ์ ซีเดีย มาอ่านแล้วจะน้อยใจกันหมด ครับ 555..

ของแบบนี้ต้องปล่อยวางครับ เพราะคนที่ไม่สนใจ ไม่เข้าใจเรื่องรถ เค้าก็ไม่รู้รายละเอียดหรอกครับ ต้องทำใจว่างๆครับ 555..
    เรื่องแบบนี้เมื่อก่อน เราก็เคยเป็นคนไม่รู้กันมาก่อนเหมือนกันครับ

เรื่อง อีโว นี้คนที่ได้สัมผัสเท่านั้นสมรรถนะของมันเท่านั้น ถึงจะรู้ครับ ว่ามันเยี่ยมยอด ปลอดภัยขนาดไหน
    ขนาดพ่อ-แม่ ผมไม่รู้เรื่องรถ แกได้นั่งออก ตจว.บ่อยๆ แกยังว่าดีกว่าทุกคันที่เราเคยซื้อเข้าบ้าน ขนาดจะซื้อ E46 ให้นั่ง แกยังถามว่ามันจะดีเท่าอีโวมั้ย 555...
    ถึงมันจะเก่า และโคตรแพง แต่ก็เป็นคันเดียวที่ พ่อกับแม่นั่งด้วย และยอมให้ผมขับเร็ว เพราะแกบอกว่ามันรู้สึกว่ามั่นใจกว่า ปลอดภัยกว่า ไม่น่ากลัว

17. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    คุณช่างภาพนิสัยดี ที่มาถ่ายลงOPTION ให้พวกเรา
    ติดรถผมออกจาก motorsport land กลับไปลง the pool

เค้าถามผมว่า อีโว ต่างกับ อีคาร์ยังงัย
    ผมเลยถามว่า เคยนั่งรถแรงสุด เป็นรถอะไร เค้าบอกว่า Accord วางH22A

สงสัยจะยังไม่เคย สัมผัสแรง...แบบมีแรงG หลังติดเบาะ
    อิอิ จัดไป..........
    เกียร์ 2 ต่อ 3 เต็มเกียร์ บูสท์ บาร์แปด อิอิ...........
    เห็นแอบดึงที่เกาะแขนซะแน่นเชียว 555... :cool:

18. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    ณ เขาใหญ่

เจ้าหน้าที่อุทยานฯ บอกว่า "รถน้องเครื่อง 1500 ใส่ล้อขอบ 18 ทำไมถึงกล้าขับขึ้นเขาใหญ่....+++!!!..."

19. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อ่านนน แต่ล่ะ ข้อความมม หัวเราะท้องแข๊งแล้วคร๊าบบบบบ
    ไหนจา วางเจ
    ไหนจาเรื่อง กูเกลียด โตต้า 555

20. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    เติมน้ำมันปั๊มเชลล์ใกล้โรงงาน
    เด็กปั๊ม - พี่นี่ใช่ซีเดียป่าว (ตอนนี้นใช้โว 7) เห็นพี่มาเติมบ่อยๆ สงสัยมาก
    ผม - เฮ้ย เอ็งถอยไป 3 เมตร แล้วดูใหม่ว่ารถกรูใช่ซีเดียป่าว
    เด็กปั๊มถอยไป 3 เมตร ทั้ง 2 คน แล้วก็ซุบซิบกัน แล้วเดินมาหาผมใหม่
    เด็กปั๊ม - สรุปว่ารถพี่ใช่ซีเดียป่าว
    ผม - ไอ้ฟาย มึงรีบเติมให้เสร็จเลย กรูจะไปแล้ว แล้ววันหลังไม่ต้องถามอีกนะ
    อีกครั้งหนึ่ง ไปหาหมดกดจุดที่หลังซีคอน
    หมอฝึกหัด - พี่ครับ รถพี่แต่งที่ไหนมาครับ โป่งสวยจัง
    ผม - อ๋อ ไม่ใช่ครับ รถผมมันมาอย่างนี้เลยครับ โป่งจากโรงงานครับ ไม่ใช้ตีเอง ไม่ใช่ไฟเบอร์ ทำไมเหรอครับ
    หมอฝึกหัด - อ๋อ ผมว่าผมจะเอารถผมไปทำบ้างครับ
    ผม - รถอะไรเหรอครับ
    หมอฝึกหัด - อ๋อ รถผมฮุนไดครับ ว่าจะทำใ้้ห้เหมือนเลยครับ
    ผม - ??????

21. kiva

kiva New Member Member

128
    1
    0
    5555 แต่ละคนไปเจอมาแปลกๆทั้งนั้นเลยนะครับ

22. kittyyy

kittyyy New Member Member

45
    0
    0
    เค้าจะพูดอะไรๆ... ผมยิ้มอย่างเดียวละกัน..

ถ้าแซวว่าเป็นนู่น เป็นนี้.. ผมก็บอกว่าทำแท้ทั้งคันครับ..

นอกจากคนรู้ๆหน่อย.. จะค่อยคุยด้วย.. (เพราะคุยกันรู้เรื่องหน่อย)

23. kittyyy

kittyyy New Member Member

45
    0
    0
    เค้าจะพูดอะไรๆ... ผมยิ้มอย่างเดียวละกัน..

ถ้าแซวว่าเป็นนู่น เป็นนี้.. ผมก็บอกว่าทำแท้ทั้งคันครับ..

นอกจากคนรู้ๆหน่อย.. จะค่อยคุยด้วย.. (เพราะคุยกันรู้เรื่องหน่อย)

24. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เจอบ่อยครับ ส่วนมากตามน้ำไป จะมองว่าอะไรก็ช่างเขา บอกว่าอีโว ขับ4 พอ
    คนไหนอยากรู้ต่อผมถึงอธิบาย บางคนอธิบายแล้วไม่เข้าใจเลยให้ลองนั่งแล้วจัดไป สองสามเกียร์ แล้วไล่ลง
    คนล่าสุดที่ได้ลองนั่ง ตอนนี้กำลังหาซื้ออีโว 7 ผมบอกเขาแล้วว่าลองแล้วจะติดใจเหมือนผม 5555

25. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    5555 ผมโดน ตร. จับท่อดัง
    ตร. ทำไมท่อดังนักใหญ่ด้วย
    ผม ไม่รู้ครับ ซื้อมาก็เป็นงี๊เลย
    ตร. พี่ก็ขับรุ่นนี้อ่ะ ท่อเล็กกว่านี้
    ผม พี่ใช้อีโวเหรอครับ
    ตร. เอ่อ......ของพี่ซีเดีย

26. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เค้าเรียกรถผมเป็น CIVIC 3 DOOR มีอินเตอ ด้วย สงสัยset โบ มาอะครับ

27. WHITE GANDAM

WHITE GANDAM New Member Member

130
    8
    0
    ท๊ายเบ๊นคันนี้แหล่มจัง ตรูจาดีใจหรือเสียใจดีว่ะ

28. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ของเจ้าหน่อง ก็ยังดีที่เป็นท้ายเบนซ์
    ดูของพี่กอบ โดนเป็นฮุนไดไปซะงั้น 555..

29. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ว่าแต่........รถแท้ ผม สู้รถคันที่ทำไม่ได้เลย ใน ทุก ๆ ด้าน
    ถึงขนาดกำลังขายรถแท้ เก็บรถทำคับ
    เฮียไข่เขาว่าผมบ้า เปรียบว่าผมขายโรเล็กซ์แท้ แล้วซื้อโรเล็กซ์ปลอมใช้

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า.........ถ้าคุณทำรถอู่ดี ๆ มันก็จะดีสมอู่ ฮา ฮา บ้าแต่ขับรถดี

30. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    555+ คำถามยอดนิยมทั้งนั้นเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้