อยากใส่พวงมาลัยแต่งที่วงเล็กลงครับ(ของเดิมติดรถ เวลาขึ้นลงแล้วมันติดขา)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 2 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ใครเคยเปลี่ยนบ้างครับขอประสบการณ์หน่อย ผมว่าจะใส่ซัก 11นิ้ว เดิมติดรถ 14นิ้ว
    1 ใส่แบบยกหรือธรรมดาดีครับ
    2 คอที่ต้องใส่ใหม่มีคอสูงหรือเตี้ยบ้างหรือเปล่าครับ แบบไหนมีผลกับก้านไฟเลี้ยวบ้างครับเช่นหมุนแล้วมือติดก้านไฟเลี้ยวหรือห่างงเกินไป
    3 เวลาเลี้ยวเปิดไฟเลี้ยวแล้ว พอคืนพวงมาลัยกลับ ไฟเลี้ยวดับเองหรือเปล่าครับ

หรือใครมีข้อสงสัยหรือประสบการณ์การใช้นอกจากที่ผมถามแชร์ได้นะครับ
    ขอบคุณครับ

2. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    พวงมาลัยวงเล็ก ต้องใช้วงเลี้ยวมาขึ้น คอลโทลยากนิดนึง ขับเมื่อย

แบบยกเท่ดีแต่นิ้วเขี่ยก้านไฟเลี้ยวไม่ถึง ธรรมดาน่าจะใช้ง่ายกว่า

คอมีทั้งสูงและเตี้ยแล้วแต่ชอบ ส่วนมากคอจะสูงประมาณ 3 นิ้ว ถ้ายิ่งใสกับก้านยกด้วยน๊ะก้านไฟเลี้ยวจะใช้ทีหาแทบไม่เจอ

ของนิสสัน จะมีสลักให้สองอัน ที่คอจะมีรูให้ใส่สลัก ไว้เขี่ยให้ดีดไฟเลี้ยวกลับให้ดับเอง(ตอนซื้อคอดูด้วยว่ามีสลักให้รึป่าวไม่งั้นต้องใช้ไม้ลูกชิ้นแทน)

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามด้านบนเลยครับ

ส่วนตัวผม ผมว่าแบบเดิม หรือวงเล็กลงสักเล็กน้อยขับสบายกว่า

ยังไงก็แล้วแต่ชอบนะครับ...ลองดู

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ขึ้นลงติดขา ถ้าอยากได้แบบเดิมๆ แนะนำให้เปลี่ยนแกนพวงมาลัยเป็น

แบบปรับสูง-ต่ำได้ เหมือนรุ่นควีนแค็บ หรือกะบะตอนเดียวรุ่นslx

เอาของ b13 ใส่ได้เลยครับ ขึ้นลงสะดวกมาก :)

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ดิวครับ

6. sakunpannawors

sakunpannawors New Member Member

206
    0
    0
    พวงมาลัยครับ

ผมไม่ได้ใส่แล้วครับ
    พร้อมคอขอพันเดียวครับ
    087-7700454 แดง

7. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    พวงมาลัยมีหลายแบบให้เลือกครับ แล้วแต่คนชอบ .ครับ ราคาพร้อม คอ 900-1,800 ครับ
    วงขนาด12นิ้ว ถ้าเป็น เพาเวอร์ 13-14 นิ้วพวงแบบธรรมดา หาซื้อตามแหล่งซื้อทั่วไป

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ข้อความด้านบนๆตอบได้ชัดเจนแล้วครับ...:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้