B11 ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย supakit, 29 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    วิ่งแล้วสั่นมาก ช่วงความเร็วที่ 120 ขึ้นไป ถ้าต่ำกว่านั้นก้อปกติ ล้อขอบ 15 ยาง 185 55
    น่าจะสั่นที่ล้อหลัง เพราะเวลาวิ่งแล้วสั่นจะมีคนมองที่ล้อหลังครับ
    มีสาเหตุอะไรบ้างหรอคับ

2. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ใช่ลูกปืนตลับ ล้อหลังหรือป่าวครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ล้อดุ้ง ยางเบี้ยว บูชแตก ปีกนกเบี้ยว ครับ
    แถว ๆ นั้น

4. supakit

303
    6
    0
    เมื่อตอนอาทิดที่แล้ว ผมเอาสเปเซอร์หลังออกปรากฎว่า ล้อหลังซ้ายมันขูดกับโช๊คแต่ตอนนี้ใส่สเปเซอร์ไปเหมือนเดิมแล้วก้อยังสั่นอยุ่ มันจะมีสิทธิที่ยางเบี้ยวได้ป่าวครับ
    หรือ อีกอาการนึง เขาบอกว่าเปนที่น็อตล้อ แต่ผมก้อใส่น๊อตล้อนี้มานานแล้วตั้งแต่ที่ยังไม่สั่น

5. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ถ่วงล้อใหม่ครับ สเปเซอร์มีส่วนทำให้สั่นด้วย

6. supakit

303
    6
    0
    ครับๆ เด่วไปถ่วงดู

7. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    หาย ไวๆ นะ คร้าบ
    หาย สั่นนะครับ

8. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    หายไวๆ นะ ครับ

9. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ถ้ายังไม่หายสั่นลองไปหาสเปเซอร์ที่มีปลอกดูนะครับตามที่ผมเคยเจอนะครับ(เพราะที่พวกพี่ๆเค้าบอกข้างบนผมทำหมดเเล้วครับ)

10. supakit

303
    6
    0
    หายแล้วครับ
    เปลี่ยนยางใหม่ เรย
    ยางเก่ามันบวม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้