รบกวนสอบถามหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย Kewin, 26 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kewin

Kewin New Member Member

10
    0
    0
    รถผมเอนจิ้นโชว์ สมาร์ทเกจ์เช็คขึ้น lowmap มันคืออะไรคับ

แล้วเวลาเดินเบารอบเครื่องมันกระชากขึ้นเอง แนะนำร้านให้ผมหน่อย

อยากเปลี่ยน scv ด้วยนะคับ เครียดมากอยากได้ร้านดีๆ แบบมีกล่องยกบริการด้วยยิ่งดี

รถผมดันรางใบเดียวปัญหาเพียบ แถบหมดแรงทำต่อ อยากเจอคนจิงจัยคับ

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ติดต่อพี่เจี๊ยบได้เลย ครบทุกอย่างครับ

3. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ใส่กล่องอะไรมาครับ แล้วปิดกล่องเป็นไหม

4. Kewin

10
    0
    0
    กล่องเป็นจูนมือคับ ตอนนี้เปิดน้อยๆพอขับได้คับ เปิดเยอะขับไม่ได้เรย แช่ 140ขึ้นไปรถเร่งไม่ขึ้นเครื่องเขกมากอะคับ

รบกวนขอเบอร์พี่เจี๊ยบได้ไหมคับ ผมอยู่บางนา

5. aj anucha

948
    1
    0
    ถ้าพวก power print จูนเยอะ เช็คจะโชว์ครับ ลองลดแรงดันก่อนครับผมน่าจะวิ่งได้ โดยที่ไฟไม่โชว์ หรือไม่งั้นก็อยู่ที่เสริมชิมท้ายรางมาน้อย

6. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    081-8146493 เจี๊ยบแปดนิ้ว

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ถะๆๆๆ ถูก

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    โทรมาล่ะกันครับ ตอนนี้รู้แล้วล่ะว่า จะเข็นไททันต้องทำไรบ้างแบบว่า ไม่มีบานปลาย

9. Kewin

10
    0
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆมากคับ เดวผมติดต่ไปคับพี่เจี๊ยบ

10. aj anucha

948
    1
    0
    จริงอ่ะพี่ที่ว่าทำไทรทันวิ่งๆ....น่าลองจิงคับ

11. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    สุดท้ายวิ่งไม่วิ่ง สำหรับไททัน หัวใจอยู่ที่

1 กล่องหลัก

2 กล่องจูนกล่องดันราง(ต้องเป็นไฟฟ้าดูค่าแรงดันแบบเรียวทามด้วย)

3 ปั้มคอมมอลเรล

ถ้ามี 3 อย่างนี้ใส่อะไรก็วิ่งครับ และอัพเกรดไป เป็นหัวฉีดเนาวาร่าก็ได้ เปลี่ยนเป็นโบใหญ่ ก็ต้องหาหัวฉีดที่แมทด้วยนะครับ

12. aj anucha

948
    1
    0
    แบบนี้ต้องกล่องหลัก ดีแม็กช์
    ดันราง เทพๆ ดันรอบปลายได้ดี ต้องมีจูน air flow ด้วย
    ปั๊มวีโก้ ใส่ติ๊กด้วย
    สุดท้ายล่ะ โบ f55v tf06-1 td06-20g เล่นได้หมด ฮ่าๆๆๆ ....

13. aj anucha

948
    1
    0
    แบบนี้ต้องกล่องหลัก ดีแม็กช์
    ดันราง เทพๆ ดันรอบปลายได้ดี ต้องมีจูน air flow ด้วย
    ปั๊มวีโก้ ใส่ติ๊กด้วย
    สุดท้ายล่ะ โบ f55v tf06-1 td06-20g เล่นได้หมด ฮ่าๆๆๆ ....

14. Kewin

10
    0
    0
    ขอบคุณพี่เจี๊ยพี่ มากๆคับของพี่ดีจริงลึกได้ใจ แต่คลัชผมไม่ไหวละพี่เดี๋ยวต้องมีโดนซะหน่อย

ของดีอย่างนี้ต้องบอกต่อ

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38

เดี๋ยวเอากราฟมาให้ดู จะงงว่า อัลฟ่าเทค ทำให้กราฟมันสวยเหมือนกราฟ อีสุได้ไงเนี่ย กล่องหลักไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

ศุกร์นี้ นางฟ้า กะ ไททันจะ300ม้า จะเช็งกันที่สนามเทพนครครับผม

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:43:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:42:55 ----------

เดี๋ยวเอากราฟมาให้ดู จะงงว่า อัลฟ่าเทค ทำให้กราฟมันสวยเหมือนกราฟ อีสุได้ไงเนี่ย กล่องหลักไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

ศุกร์นี้ นางฟ้า กะ ไททันกะ300ม้า จะเช็งกันที่สนามเทพนครครับผม

16. aj anucha

948
    1
    0
    ครับผม รอดูกราฟอยู่พี่ อยากได้แบบ แฟลททอร์ค อ่ะมีไหม ฮ่าๆๆๆ

17. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
  18. aj anucha

948
    1
    0
    -ขอบคุณมากครับ
    ปล.พี่เจี๊ยบ งานนี้ไงผมก็เชียร์ ไทรทันแน่นอนครับ เชฟฟ้า โดนแน่!! ฮ่าๆๆๆๆ

19. aj anucha

948
    1
    0
    -ขอบคุณมากครับ
    ปล.พี่เจี๊ยบ งานนี้ไงผมก็เชียร์ ไทรทันแน่นอนครับ เชฟฟ้า โดนแน่!! ฮ่าๆๆๆๆ

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เดี๋ยวส่งข่าวครับ........

21. aj anucha

948
    1
    0
    ไทรทัน 16.7 เชฟ 15.9 สรุปเชฟพี่เจี๊ยบวิ่งว่า ฮ่าๆๆๆ ทายผิดซะแล้วอุตสาห์ไปเชียร์ไทรทัน

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    14.7 ต่างล่ะครับ...นางฟ้าน่ะ

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขากลับเซ็ง แม่ปั้มบนเดี้ยง เกียร์ยาก ตั้งกะซ้อมรอบแรงแล้ว

24. aj anucha

948
    1
    0
    อย่าอ้างเลยพี่!! 5555555555 ล้อเล่น....

25. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่ได้อ้าง เดี้ยงทั้ง ไททัน ทั้งเชฟแหละ

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้าอ้างน่ะจะบอกว่า 15.9 ได้มาจาก เกียร์ 3 ไม่เข้า เกียร์5เข้ายาก และจะบอกว่า ที่มาลองเนี่ยกะว่าจะไปวิ่งที่ ขอนแก่น มาเช็คเวลาดูหน่อยว่าสู้เค้าได้ป่าวเท่านั้นแหละ

27. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เวลานี้ที่ขอนแก่น วิ่งได้ครับ....น่าจะมีอันดับ

28. aj anucha

948
    1
    0
    ครับพี่ผมเข้าใจ อิอิ เพราะวันนั้นก็ดูแค่เกือบปิดสนามเอง อย่างไงก็สู้ๆต่อไปครับ
    ไทรทันเป็นไรล่ะพี่ เวลาออกมายังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะ

29. aj anucha

948
    1
    0
    ครับพี่ผมเข้าใจ อิอิ เพราะวันนั้นก็ดูแค่เกือบปิดสนามเอง อย่างไงก็สู้ๆต่อไปครับ:eek::eek::eek:
    ไทรทันเป็นไรล่ะพี่ เวลาออกมายังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะ

30. aj anucha

948
    1
    0
    หวัดดีครับพี่มุ่น สบายดีนะ ยังแรงเหมือนเดิมไหมพี่ f55v บูสเท่าไหร่ครับตอนนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้