ช่วยด้วยครับ เกียร์ 3 แตกครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย Chawanun, 7 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chawanun

Chawanun New Member Member

86
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ เกียร์ 3 แตกครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ

เกียร์ 4ja1 แตกครับ . ..***
    ถ้าผมเปลี่ยนเกียร์เป็น J bo เกียร์เก่ามันยังจะพอเทิร์นได้มั้ยครับ เจโบตอนนี้ราคามันอยู่เท่าไหร่ครับ
    หรือว่า . .ควรทำยังไงกับมันดีครับ ผมไม่เคยเกียร์แตกมาก่อน
    หรือเปลี่ยนเฟืองเกียร์ 3 ใหม่ก็พอแล้วถือโอกาสเรียงเกียร์ใหม่ด้วยเลยดี?
    เกิดจากเป็นเพราะเมาแล้วแรงนี่แหล่ะครับ เกียร์แตกเลย ฮือๆ ^^"

ขอบพระคุณพี่ๆสปอร์ตทรัคมากๆครับ

2. Chawanun

86
    0
    0
    รบกวนครับ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เกียร์จีก็ได้ครับ.....ไม่แรงมากราคา

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:18:23 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:17:31 ----------

ถ้าเป็นไปได้หาเกียร์คอมมอลเรลและฟลายวิลมาทั้งชุดจะเนียน สุดแล้วครับ

4. Chawanun

86
    0
    0
    แล้วเกียร์เจ ต้องแปลงมากมันครับโค๊ช
    คลัชเดิมใช้ได้มั้ยครับ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เกียร์เจ เปลี่ยนผ้าครัช ใส่หัวหมูหล่อ ทำแท่นเกียร์ ตัดต่อเพลา ก็จบแล้วครับผม

6. Chawanun

86
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    ตอนนี้ได้เกียร์คอมมอนเรลมาแล้วครับ แต่ไม่ได้เอาฟลายวิลมาด้วย
    มันยัดไม่เข้าอะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง มีเทคนิคอะไรรึเปล่า
    เฟืองตรงเพลาในหัวหมูของเกียร์คอมมอนเรล มันยาวกว่าของ TFR
    เพราะใส่เข้าไปแล้วเฟืองมันชนอ่ะครับ . .ยังไงดีครับ พี่ๆพอมีวิธีมั้ยครับ
    ช่างเค้าแนะนำให้ล้างเฟืองส่วนที่มันยาวกว่าออกไป จะดีไหมครับ

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใส่ได้พอดีครับ เพียงแค่ สไปร์เกียร์ ที่สวมเข้ากับแผ่นครัช มันสวมได้แล้วมันต้องสวมเข้ากับลูกปืนข้อเหวี่ยงด้วย ถ้าเราใส่แผ่นไม่ได้เซนเตอร์กับลูกปืนจะทำให้ยัดเกียร์ไม่เข้า ต้องหาปลายเกียร์มานำ0เข้าไปก่อนแล้วถึงจะกวดน็อตหวีให้แน่นแล้วชักปลายเกียร์ออกแล้วก็ยกเกียร์ใส่เข้าไปครับผม

8. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ขันเทพมาตอบ เดี๋ยวออกค่าตัวร์ แล้วมาช่วย ตั๋น กับ พี่ไท เปลี่ยนเกียร์ รถตั๋น ดีกว่า มิ มิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้