ขอความรjวมมือของผู้มีประสบการณ์ครับ SR20DET ในร่าง SUNNY B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GAO B11, 7 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ ๆ ทั้งหลายที่ขับรถ sunny b11 คือตอนนี้ผมลงเครื่องsr20 det อยากรู้ว่าช่วงล่างเดิมไหวไหมแล้วตอนนี้ ดิสก์หน้าผมเอาของ bluebird u12 ใส่ครับหลังยังเป็นดรัมเลยอยากรู้ ขอำแนะนำหน่อยนะครับ................ตอนนี้เครื่องผมลงเสร็จแล้ววิ่งได้.......แต่อยากเอาช่วงล่างที่ชัวส์ที่สุดครับ---------รบกวนอย่างแรง:cry:SR20DET ในร่าง SUNNY B11

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไหวครับ

3. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    มีอยู่เพียบอ่ะคับ

รอผู้ชำนาญล่ะกัน
    :cool::cool:

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทำเยอะหน่อยนะครับ รถมันเบามาก อันตรายสุดๆๆ

5. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    สู้ ตาย นะ คร้าบ

6. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ถ่ายใต้โปรงให้ดูโหน่ยสิครับ อยากลงบ้าง

7. GAO B11

59
    0
    0
    นี่นี่ครับรูป แต่จริง ๆ ผมเป็นห่วงเรื่องรถเบาจริง ๆๆ ครับแต่เรื่องความเร็วรับรองครับปู๊ดปาสอย่าแรง ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2010
  8. GAO B11

59
    0
    0
    1.รูปแรกหลังยกเครื่องเก่าออกครับ
    2.หลังลงเครื่อง sr20 det ครับ
    3.inter เดิมจากโรงงานครับ
    4.ท่อผมลืมครับว่าปากเท่าไหร่ตีใหม่ทั้งลำครับปลายเป็นเลสครับ.......................
    แต่ยังๆไงผมยังรอคำแนะนำเยอะ ๆๆๆๆ ของพวกพี่นะครับขอบคุณครับ
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2010
  9. GAO B11

59
    0
    0
    อีกอย่างครับผมอยากทราบว่าb11ทำโรบาร์ในรถเท่าไหร่ครับเอาแบบหลบมุมนะครับอย่างให้นั่งสบาย......ขอรบกวนนะครับ

10. GAO B11

59
    0
    0
    อยากรู้อีกหน่อยครับพี่ ๆๆที่เคยลอง sr20det ในร่างb11แล้วรู้สึกยังไงครับ

11. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ผมลง SR20DE ธรรมดาก็โอเคน๊ะแต่ช่างล่างนี้ต้องแบบว่าเยอะโหน่ยอ่ะครับ ตอนนี้ผมก็มีปัญหาเรื่องช่างล่างอยู่ครับ ตรงพอได้ เลี้ยวสะ160+นี่มีร่อนครับ !!!

12. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ ครับ
    * ติดปีกนี้บินเลย นะพี่ อิอิ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม ทำอะไรกับห้องเครื่องบ้างเหรอครับ เหมือนทุบด้านในด้วยเลย

โรห์บาร์ ทำใหม่ก็ 6000 - 8000 ครับ แล้วแต่คุณภาพด้วย
    ถ้าจะเอาพวกโคโมลี่ ก็หมื่นอัพ แต่แข็งแรงและเบากว่าเหล็กธรรมดา

ท่อ เห็น B14 เดินกัน 2.5 นิ้วนะครับ เครื่องใหญ่ ใส่ได้สบาย ๆ

ช่วงล่างนี่ เอาแบบแข็ง ๆ หน่อยนะครับ ลองถามเจ้าเปาดู เห็นเอา B14 ใส่อยู่ แต่ทำซุ้มใหม่หมดเลยนะ
    ดุ ดิบได้ใจ สไตล์รถซิ่งครับ

14. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    แน่น ดี จิง ยอมรับเลย

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    inter ใหญ่ดีจัง
    ล้อ+ยาง ก็ เน้น ๆ กว้าง ๆ หนึบ ๆ หน่อย ช่วยได้เยอะ ครับ :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:22:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:21:41 ----------

inter ใหญ่ดีจัง
    ล้อ+ยาง ก็ เน้น ๆ กว้าง ๆ หนึบ ๆ หน่อย ช่วยได้เยอะ ครับ :D

16. GAO B11

59
    0
    0

ไม่ได้ทุบอะไรเลยครับเดิมๆๆข้างหลังเหลือเยอะเลยครับแต่ตรงด้านข้างอะครับอาจจะใกล้ไหน่อยเพราะช่างบอกว่าเพื่ออยากจะกลับไปใช้เครื องเดิมจะได้ไม่มีปัญหาครับ ส่วนด้านในไม่ได้ทุบครับเป็นอย่างนี้ตั้งพ่อซื้อแล้วครับรถผมรุ่นที่ไฟหน้าเหมือนไฟกระบะครับ

17. GAO B11

59
    0
    0
    พี่ครับแล้วรถพี่โหลดลงหรือยังครับเพราะของผมพอลงเสร็จอินเตอร์จะคุยกับดินได้แล้วครับ แล้วพี่ใส่แมกซ์เท่าไหร่ครับกี่รูครับ อืออแล้วโชคอะครับรบกวนหน่อยนะ

18. GAO B11

59
    0
    0
    อือออออออ............................แล้วพี่คนไหนชื่อเปาครับๆๆๆๆๆพี่ลงsr20detเหมือนกันหรอครับเป็นไงบ้างครับเด่งมากไหมครับ แล้วใช้ช่วงล่างเดิมปะครับหรือว่าเปลี่ยใหม่ ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ.........ใสโช้คอะไร เบรกของอะไรช่วงล่างล่างอะไรแบบนี้อะครับขอโททีรบกวนครับ............................................ขอบคุณพวกพี่ทุกคนครับ.................................................

19. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    แนะนำเท่าที่รู้ นะ

โช๊คหน้า ถ้าไม่โมไปใส่รุ่นที่ใหญ่กว่า ก็ แนะนำไปอัดน้ำมันใหม่ แต่เอาแกนโช๊คใหญ่ๆ หน่อย ของผมใช้แกนเท่ากับแกนของ A31 ช่างบอกมานะ
    เบรค ของผมเป็นจานขยาย ใช้คาลิเปอร์ ของ A31 24V

แต่ถ้าทำทั้ง 2 อย่างเลย แนะนำว่าหาชุด โช๊ค ดุม เบรค ของ B14 หรือ A31 มาแปลง น่าจะง่ายกว่า นะ

ที่แนะนำ A31 เพราะ ส่วนมาก A31 จะแปลงไปใช้ของ Skyline กันหมด

20. Hs1Qww

1,211
    25
    48
    รถผมไม่ได้โหลดครับ แมกซ์เป็น15 4รู114 ครับ โช้คเดิมครับอัดน้ำมันใหม่เท่านั้นครับ

21. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอ้ว ขอรูปชัด ๆ หน่อยได้มั้ยครับ เผื่อเอามาเป็นข้อมูล

22. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผม เอง เปา ครับ ดุ้มล้อหน้าเป็นของ U12 เครื่อง 1800 CC ครับ ถ้าจะเเปลงควรหาตัว 2000 CC ครีบเพราะจานจะใหญ่กว่าของผมนะ ครับ (ไม่เเน่ใจเรือ่งขนานจานครับรอพี่ๆที่รู้อีกที่ละกันนะครับ)
    ส่วนโช๊คหน้าเป็น Tein B14 ครับ
    * ผมลงเเค่ 4E+โบ นะ ครับ
    ** เเปลง น็อตหัวโช๊คให้เข้ากับเบ้าโช๊ค(เดิม)
    *** เเก้เพลาด้วยนะ ครับ
    **** เจาะรูที่ปีกนกเพื่อทำจุดยึดดุ้มใหม่
    ***** ล้อหลังยังเดิมๆ หมดครับเเค่ตัดสปริงกับ+ลองสเปสเซอร์

23. GAO B11

59
    0
    0
    โทษทีครับพอดีใช้มือถือถ่ายตอนดึกเลยไม่ชัดครับเดี๋ยวถ่ายตอนกลางวันมาให้ครับ

24. GAO B11

59
    0
    0
    รบกวนครับมีเรื่องเล่า................วันนี้ผมไปลองรถมาครับ...แล้วปรากฏว่าเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนโบออฟไม่ตัดครับ.........คือจากเกียร์Nไป Rทัมงานปกติแต่จาก NมาDมีกระตุกเหมือนรถเกียร์ออโต้ทั่วไปแต่ไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ และDมา2และ2มา1ไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย
    อยากทราบว่าเป็นที่ช่างเดินไฟหรือเป็นที่เกียร์ครับ..........................คือเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมไปลองขับเกียร์ยังเปลี่ยนอยู่เลยครับแต่เปลี่ยนตอน80-100ครับก้อเลยงง ๆ อยู่ครับแถมวันนั้นที่ไปลองรถเพลาหักไปหนึ่งข้างเเลยครับเป็นข้างที่ต่อมา.........แต่ตอนนี้ซ่อมเพลาแล้วครับ(สาเหตุที่เพลาหักเพราะวันนั้นตอนขับออกมามีaccored น่าจะปี2005มั้งแต่งมาเต็มแล้วสาดไฟสูงไล่ผมเพราะผมอยู่ขวาสุด.......ผมเลยกดเลยครับสุดท้ายหลังจากกลับตอนจะเอารถเข้าอู่เพลาดันหัก)พี่ ๆท่านใดที่มีประสบการณ์หรือรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับเพราะผมอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรสาเหตุอะไรครับ.....................................ขอโทษทีครับที่ยาวไปหน่อยพอดีคิดถึงรถจนไมแกรนขึ้นหัวครับ....................................

25. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    เพลาหัก หรือขาดครับ
    ถ้าเร่ง ๆ อยู่ แล้วขาดไป เป็นเพราะแรงบิดเครื่องมันเยอะครับ

ไม่ต้องแปลกใจครับ B11 วาง SR โบ ขาดมาแล้วทุกคัน
    ลองหาร้านที่ทำเพลาดี ๆ ดูครับ ไม่งั้นก็กัดใหม่ไปเลย
    แต่ถ้าขาดที่ตัวนอก คงต้องค่อย ๆ กดคันเร่งเอาครับ เครื่องมันแรงบิดเยอะ แต่หัวเพลามันเล็ก

ผมเครื่องร้อยกว่าม้า ยังขาดเลย

26. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่องเพลานี่ สำมะคัน :D

27. GAO B11

59
    0
    0
    อยากรู้เรื่องเกียร์คับว่าทัมไมวิ่งไม่ได้

28. GAO B11

59
    0
    0
    อยากรู้เรื่องเกียร์คับว่าทัมไมวิ่งไม่ได้อะรบกวนนะ

29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    น้องครับขอโทดนะครับ

อ่านแล้วปวดตามากมาย

เอาตัวใหญ่เลยค้าบ

30. Hs1Qww

1,211
    25
    48

แรงจริงๆ :D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้