รบกวนถามพี่ๆ เรื่องวิธีดูเครื่อง3sGTE air-flow & non-air

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย winpr, 27 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. winpr

winpr New Member Member

5
    0
    0
    รถmr2ที่วางเครื่อง 3s-gte ไปเราจะสามารถดูยังไงครับว่าเครื่องเปนตัวไหน มีจุดสังเกตตรงไหนครับระหว่าง

ตัว air-flow และ non-air และเวลาวางเครื่อง ตัวนี้ลงไปต้องแปลงอะไรบ้างครับ

ผมไม่มีความรู้จิงๆครับ สนใจอยากซื้อ mr2 มากๆเลย

2. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ท่อไอดีคับ หลังจากกรองอากาศจะมีตัว air flow meter อยู่ ถ้าไม่มีก้อคือตัว non air คับ คือท่อ ไอดีจะยิงตรงเข้าลิ้นปีผีเสือเลย

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ฝาเครื่องยนต์แอร์โฟว์จะเป็นฝาเรียบๆ เอียงทำมุมกับพื้นถนน

ส่วนฝาเครื่องยนต์นอนแอร์โฟว์จะเป็นฝาแนวเเดียวกับถนน ตรงกลางจะเป็นร่องหลุมไปเป็นทางยาวครับ

ใครมีรูปบ้าง อธิบายหน่อย 55555

4. winpr

5
    0
    0
    ขอดูรูป ได้ไหมครับพี่ เพื่อความเคลีย >_<

***ถ้าสมมุติเปนเครื่องตัวairflowแล้วเค้าดึงออกแล้วยิงตรง หน้าตาก้อกลายเปน nonair แล้วเหรอครับ หรือมีจุดสังเกตอ่าครับ??

5. winpr

5
    0
    0
    ที่พี่ปุกปุยบอกว่าเป็นหลุมนี่คือ บนฝาสูบใช่ไหมครับ ตรงที่ต่อสายหัวเทียน
    นี่จะเป็น non air ใช่ปะครับพี่

6. winpr

5
    0
    0
  7. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    รูปฝาสูบ Nonair ก็ตามรถคันสีฟ้านั่นเลยครับผม

8. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    อีกวิธีที่ดูง่ายๆครับ ให้ดูที่ท่อร่วมไอดีก็ได้ครับ แอร์โฟร์ตัวอักษรสีแดง non air สีเทาๆ บรอน์ๆ ครับ ส่วนอย่างอื่นตามข้างบนเลยครับ

9. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้