ถ้าBATTERYรถเสื่อมจะทราบได้ยังไงคะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย satank, 27 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    อาการรถจะฟ้องยังไง แล้วลูกนึงใช้ได้นานกี่ปี แบบไหนจะดีสุด ราคาประมาณเท่าไหร่:eek:

2. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    แย่ที่สุด ก็สตาร์ท ไม่ติดครับ...ดีหน่อย ก็เหมือนไม่ต็มใจติดครับ บางทีมีเสียง แกรก ยาวๆ รัวๆ / เดี๋ยวนี้ใช้เกิน 2 ปี ก็หรูละครับ / ผู้รู้บอกว่า แบบที่ติดรถมาดีที่สุดครับ / ราคาขึ้นอยู่กับรุ่น ยี่ห้อ ก็ พัน ปลายๆ ถึง 2 พันต้นๆ ครับ จะให้ดี ใช้ GS นะครับ น่าจะคุ้มค่าที่สุด

3. satank

81
    0
    0
    ขอบคุณนะคะที่แนะนำ เพราะซื้อมายังไม่เคยเปลี่ยนจะ 2ปีแล้ว และไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมเค้าเคยเปลี่ยนมั้ย
    เดี๋ยวนี้สตาร์ทครั้งแรกไม่ค่อยจะติด เลยอยากรู้ว่าแบตเสื่อมอากมารเป็นยังไง จะได้ทราบไว้เป็นข้อมูลค่ะ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หมั่นดูน้ำกลั่นบ่อยๆก็ดีครับจะ2ปีและ
    ลองเปิดฝาแบตแล้วมองห่างๆดูว่าแผ่นประจุไฟมันพองๆมั่งยัง แล้วเช้าๆเริ่มมีอาการอืดๆมั่งยัง ถ้ามีซักอาการก็เริ่มแล้วครับ ยิ่งเป็นเกียร์ออโต้ยิ่งต้องรีบเปลี่ยนครับ

5. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    เปิดไฟสูงแล้วเร่งเครื่องไฟจะสว่างมากขึ้น แล้วถอน คันเร่ง แล้วไฟ มันสว่างน้อยลงแปลกว่าแบตเริ่มที่จะไป แล้ว.....

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมว่า สังเกตุยากนะ ถ้าไม่ติดวัดโวลท์อ่ะ
    แบบไหนดีสุด ผมว่าแบบเติมน้ำกลั่นนะครับ
    ส่วนใหญ่เกิน 2 ปี ถ้าดูแลดีๆ

7. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ถ้าจอดทิ้งไว้นาน ๆๆเวลาสตราทร์จะไม่ค่อยติดไฟไม่ค่อยสว่าง..

8. satank

81
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้