อยากทราบเรื่องการตั้งวาล์ว b11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nabadee, 5 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nabadee

nabadee New Member Member

30
    1
    0
    เคยตั้งวาล์วก่อนหน้านี้ประมาณห้าหมื่นกว่าโล(ช่างตั้ง) ตอนนี้เลยลองเปิดฝาวาล์วมาเช็คดูสเป็คมัน 0.28 mm(ใช้ฟิลเลอร์เกจวัดู) ปรากฏว่ามันฟิตครับ ผมเลยไม่รู้ว่าช่างตั้งมาให้เท่าไหร่ และอยากทราบว่าใช้ไปนานๆ มันจะชิดเองหรือจะห่างขึ้นครับ ลักษณะอาการตั้งชิดกับตั้งห่างแตกต่างกันอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

2. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    เป็นไปได้ทั้ง 2 อย่างครับ ถ้าบ่าวาวซุดวาล์ก็จะชิดวาล์ยันเองก็จะสตาร์ติดยากครับเร่งไม่ขึ้น
    แต่ถ้าแคมหรือตีนผีสึกก็จะห่างและมีเสียงดังเร่งไม่ขึ้นเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้