ถึงป๋านุ้ย และพี่โจ้นน ครับ รูปชัดๆมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PUVIGO@HLC, 5 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ป๋านุ้ยและพี่โจ้ช่วยดูหลังคารถผมหน่อยดิคับว่ามันของ ไมตี้ หรือ ไทเกอร์ ครับเช็งเลย ดูหลังคามันไม่ค่อยเข้ารูปเลยอ่ะครับ แต่ร้านบอกถอดจากไมตี้อ่ะครับ
    ขอบคุณครับ(พี่ๆท่านอื่นช่วยดูด้วยก็ได้ครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2010
  2. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ดูจากรูปแล้วน่าจะตรงรุ่นนะครับ แล้วด้านท้ายฝาปิดสนิทกับฝาท้ายหรือป่าวครับ

3. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    ฝาปิดสนิทครับพี่ เดียวถ่ายรูปมาให้ดูใหม่ครับ

4. ผมว่ามันห่างไปไหน่อยนะ รอคนมีหลังหามาตอบ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ผม ไม่ ใช่ป๋านุ้ย หรือพี่โจ้ ขอตอบหน่อยนะครับ อิอิอิอิอิอิอิ

ดูจากรูปแล้วก็น่าจะเข้ารูปนะ ช่วงหลังคาชนเเค๊ป อาจจะเเต่ละรุ่นไม่เหมือนอะมั้ง ครับ

ขับไมตี้หรือครับ คุณพี่ครับบบบบบบบบ5555555555555

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืม....ไม่มีหลังคาครับ รอคนมีหลังคาดีกว่า

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่มีเหมือนกัน ย่องมาดู

8. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    น่าจะใช่นะครับ เพราะมันก้อเข้ารูปดีนะ

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เดี๋ยวรอป๋าก่อน.........ชัวร์

10. ดูตามรูป...เหมือนว่ายังดันหลังคาเข้ามาไม่สุดขอบกระบะด้านใน

อันนี้ของพี่

ด้านท้ายต้องพอดีแบบนี้

แล้วจะออกมาแบบนี้

ลองดูว่าส่วนหลังมันเกินเลยขอบกระบะไปหรือป่าว ถ้าเกินต้องดันเข้าไปอีกให้พอดีส่วนหน้า
    ถ้าส่วนหลังพอดีแล้วส่วนหน้าขาด แสดงว่าน่าจะเป็นหลังคารุ่นอื่น (ถ้าไม่ใช่เพ่เสือมีเยอะ ปล่อยต่อ 55+)

11. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    ขอบคุณคับพี่นุ้ยเดียวกับไปถ่ายรูปมาดูกันคับแต่วันนี้ต่อโออีกและ(ใส่หลังคาแล้วรู้สึกเบรคไม่ค่อยอยู่เลยอ่ะคับอิๆๆ)

12. ไม่เชื่อ อย่า ลบหลู่ >>>>> แครี่บอย มันแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง 55+

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ก็ประมาณนั้นแหละครับ

14. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    อยากใส่มั่งจัง

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ดูจากรูปพี่นุ้ยเเล้วเหมือนพึ่งถ่ายเมื่อเช้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    กะว่าจะใส่อยู่เหมือนกัน จะได้แรงๆกะเค้ามั่ง..5555

17. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ป๋าเนี่ย.....ดันเก่ง น่าดูเรยนะคับ.........ขนาดหลังคายังรู้เรยว่าดันสุด ไม่สุด ............อิอิ

18. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หุหุหุหุ ชอบดัน ให้มิดด้ามมมมมมมมมมมมมมม

เค้าว่ามันเสียวดี

19. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ต้องดันให้แรงอีกนิด

20. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เหอๆๆๆ....มาดูเขาดันหลังคากัน

21. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ของผมเหมือนป๋านุ้ยตรงตัวรถชิดกับหลังคานะครับ แต่รุ่นใหม่กว่า

22. จ้าพ่อของใหม่

23. รอดูแก๊สหัวฉีด ตัวใหม่ของเพ่เค้าด้วย สงสัยตามไม่ทันแล้วเรา

24. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อย่าไปกลัวครับ ป๋าก็มีหลังคาแครี่ เหมือนกัน ว่าแต่ใส่ แครี่บอย แล้วจะได้เพิ่มกี่ม้าหนอ อิอิ

25. เมื่อเช้า kik down ท่อมันดังปังๆ เรย สงสัยม่ายไหวแล้วมั่ง

26. สงสัยจะไม่ใช่ของไมตี้แล้วละมั่งคับ เพราะเปรียบเทียบจากรูป ส่วนโค้ง ส่วนเว้า ไม่เหมือนกันเลยคับปุ๊ :sad:

[​IMG] [​IMG]

27. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    เห็นชัดดี

28. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ใส่หลังคาไม่ตรงรุ่น รถไม่แรงเหมือนป๋านะครับ
    ดูอย่างคันไทเกอร์ ใส่หลังคาเหมือนกัน ยังแรงสู้ไมตี้ป๋าไม่ได้เล้ย

29. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เปลี่ยนอันใหม่ได้ เปลี่ยนซะเลยครับ ใช้ไปจะได้ไม่รั่วระยะยาว

30. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ผมว่ามันไม่น่าจะตรงรุ่นนะ ดูด้านหน้ามันแปลกๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้