++ ถามเกี่ยวกับอแดปเตอร์น้ำมันเครื่องกับเกจ์ Omori ครับบ! (มีรูปประกอบด้วย) ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    พอดีได้เกจ์ Omori มาชุดนึง เป็นไฟฟ้า เลยอยากถามเกี่ยวกับเรื่องอแดปเตอร์กรองน้ำมันเครื่องหน่อยครับ

- จำเป็นต้องหาอแดปเตอร์ของ Omori โดยเฉพาะรึป่าวครับ? หรือใส่ของ Rev อะไรแบบนี้ก็ได้? (กลัวเกลียวเซนเซอร์มันจะไม่เหมือนกันรึป่าว?) และกะใส่ทั้ง Oil Press และ Oil Temp เลยครับ

แนบรูปเซนเซอร์มาให้ดูด้วย (ในรูปเป็น Oil Press)
    - คุณภาพของอแดปเตอร์ยี่ห้อ Rev หรือ Greddy X เป็นยังไงบ้าง?
    - เกลียวของอแดปเตอร์มันแบ่งตามยี่ห้อรถเท่านั้นใช่มั้ยครับ? อย่างของผมเป็นเครื่องฮอนด้ารุ่นเก่า (D15B) แต่จะใส่อแดปเตอร์ที่ถอดจากแจ๊ซมา แบบนี้ใส่ได้ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ?

รบกวนเท่านี้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ:p

ปล.หรือใครมีอแดปเตอร์น้ำมันเครื่องของ Omori แท้ๆ แบบใส่เซนเซอร์ Omori ไฟฟ้าได้ ก็บอกไว้เลยนะครับ เพราะถ้าให้มันครบชุด ตรงรุ่นได้ก็ดี อิอิ หรือมีอแดปเตอร์ Water Temp Omori ด้วยก็ได้นะครับ อยากได้เหมือนกัน

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ใส่กะ อแดปกรองผมยังไม่เคยนะเพราะผม ต่อแยกเป็น 3 ทางจาก ตัว สวิทช์น้ำมันเครื่อง ใช้ 3 ทางทองเหลือง 1 ตัว และ ตัวเปลี่ยนเกลียวจากตัวเมียเป็นตัวตัวนึง

ส่วนเกลียวนั้นถ้ากลัวจะเกลียวไม่เหมือนกันเอา ตัว เซนซอร์ไปลองเกลียวเลยละครับ

3. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากครับ

ใครมีคำแนะนำอีกบ้างเอ่ย?

4. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ส่วนใหญ่ใส่กันได้หมดนะ เกลียวทำมาเป็นมาตราฐานอยู่แล้ว

5. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เรื่องเกลียวไม่ค่อยใช่ปัญหาครับ ถ้าใส่ไม่ได้ โรงกลึงเลยครับ ช่วยได้จริงๆ นะ

6. เรื่องเกลียวไม่ต้องกังวลเลยน้อง มันใส่กับอแดปเตอร์ได้อยู่แล้ว

แต่ตัวอแดปเตอร์ต้องเป็นเกลียวของฮอนด้า ถึงจะใส่กับกรองได้

ส่วนเซ็นเซอร์ เพ่ไม่เคยใช้คนละยี่ห้อกับเกจ์นะ ไม่แน่ใจเมือนกัน

แต่น่าจะใช้ได้ มีไรก้อโทรมาได้ ผ่านมาหมดแล้ว 555

7. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากคร้าบ

8. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    พวกเซนเซอร์ใส่ได้คับ แต่ค่าจะเพี้ยนเล็กน้อย แล้วแต่ว่าเราเอาเซนเซอร์ที่มี rang ตรงกัน หรือใกล้
    เคียงกันไหม
    ส่วน adaptor แนะนำของดีๆเลยครับ เพราะของถูกๆ มักจะชอบรั่ว กินเกรียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้