เสียค่าปรับเมื่อโดนกล้องตามแยก ทางไหนได้บ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 4 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    โดน จม. ฉบับ แจ้งว่า "ท่านได้ฝ่าไฟแดงแยกลำสาลี หลังจากสัญญาณไฟแดงแล้ว 0.04 วินาที เวลา 00:25 น." สุดยอดเลย เสี้ยววินาทีแต่ก็ ok คับ ผิดจริง ( แต่พี่ท่านก็เคี่ยวมากไปไหม รถก็ไม่มี อ้อไม่ใช่สิ..ต้องชมพี่เขาว่าปฏิบัติงานตรงยังกับไม้บรรทัดเลย) อ่านต่อมา ชำระค่าปรับ 500 ทางไปรษณีย์ อืม...500 เลยหรือนี้ เลยอยากถามเพื่อนๆ หน่อยครับว่า ไปเสียค่าปรับที่ สน. จะถูกกว่าไหม แล้วชำระได้ไหมที่ สน. เห็นเชียนในใบแต่ชำระที่ไปรษณีย์ ครับ

แบบนี้ไม่ดีเลย หากถ่ายด้านหน้ารถสงสัยงานเข้า หากมีคนนั้งข้างๆ แล้ว จม. ส่งไปที่บ้าน โดนสองเด้ง:eek:

2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ใช่ ๆ ๆ 55+ แต่ผมไม่เคยโดน

3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    งดต่อรองครับ ราคานี้เน็ตแล้ว

ชำระที่ขนส่งที่ต่อทะเบียนก็ได้ครับ :welcome:

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ขอบคุณครับ

คุณกล้วยไม่ไปเที่ยวตลาด กับชมรม เทอ ด้วยกันหรือครับ

5. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ผมก็เพิ่งโดนได้ไม่นานมานี้เหมือนกันครับ รูปรถสวยสง่าเลย555+
    รูปที่ 1 เต็มคัน รูปที่ 2 ซูมที่ทะเบียนรถอีกด้วยนะ ผมเองก็ยังไม่จ่ายเลยเหมือนกันครับเป็นเดือนแล้ว 500 เหอะๆ

6. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ผมผ่า แยกอื่นกระจาย

โชคดี ที่ยังไม่เคยโดนจับ

ปล.แยกลำสาลี นี้ ปล่อยรถ เร็วมากๆๆๆ เขียวไม่กี่วิก็เหลืองอีกแล้ว เวลารีบๆๆๆ นี่เซ็งเป็ดโคตรๆ

7. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    โดนเหมือนกันดึกๆกับจังหวะขับเพลินๆ แยกโพธิ์แก้ว ระวังไว้อีก 1 แยก

แบบว่ามึนๆงงๆไปไปรษณีย์แทบทุกวันแต่ก็ยังไม่ได้จ่าย ฮ่าๆๆๆ

8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

ไม่ได้ไปครับ :welcome:

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ฝ่าไฟแดง ไม่เปื้อนหรอครับ....งิ๊งิ๊ !!

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    โห.. ราคานี้ไม่ลดแล้วหรอ? :cool:

11. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ผมโดนแยกโชคชัย 4 ฝ่าช่วงเวลาไฟเหลือง 3 วิ 500 เหมือนกันคับ ยังไมได้ไปจ่ายเลย ส่งมาเดือนกว่าๆแร้ว

12. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ผมโดนที่คลองตันครับ ตรงแยกเลย เอาคันเก่งไป GTR ทะเบียนชัดๆเลย 32 เวงกำๆ โดนไป500 พอไปจ่าย บอกงดต่อรองราคา ถ้าไม่จ่ายจะอายัดทะเบียน ดูดิมีขู่ด้วยเวงกำ

13. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ผมซวยหน่อย โดนแยกพญาไท ฝ่าไฟแดง วินาทีที่ 14 !!!

วิที่ 14 จริงๆครับ พอดีไปวิ่งตรง ทางเลนเลี้ยวขวาที่มันเป็นไฟแดงอยู่ -*-

แบบนี้ไม่น่าจะเรียกว่าฝ่าไฟแดงเรย แต่ก็ยังไม่ได้ไปจ่ายค่าปรับเหมือนกัน กะว่าจะไปจ่ายตาม สน. แล้วขอคุยด้วยซะหน่อย :D

14. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    จ่ายที่ตึก บกจร ตรงจัตุจักรก็ได้คับ ตรงนั้นเป็นที่ออกใบสั่งเลย

15. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    เคยโดนเหมือนกันครับ เค้าให้จ่ายด้วยธนาณัติอ่าคับ

16. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ผมไปจ่ายที่ขนส่งครับ

17. start

start New Member Member

34
    0
    0
    ผมเคยโดนแยกเลยลำสาลีมาแยกนึงคับ ตรงแยกหมู่บ้านนักกีฬา

เท่าที่สังเกตุส่วนมากที่โดนคือ ฝ่าไฟแดงตอนดึกๆที่ไม่ค่อยมีรถคับ เด๋วนี้ติดก้องแทบทุกแยกเลยคับไม่กล้าฝ่าเลยต่อให้โล่งขนาดไหน

ของผมจดหมายมา 500 เหมือนกันคับ คิดว่าเป็นราคามาตรฐาน ของผมจ่ายที่ 7-11 คับ จะโดนบวกเพิ่มอีก 7% เป็น 535 บาทคับ

เพิ่งได้จดหมายมาวันนี้เหมือนกัน ผ่าไปวิกว่า ๆ ที่แยกประดิพัทธ์...เซ็งเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้