จะวางเครื่องใหม่ ควรวางตัวไหนดีครับ เด็กมาใหม่นะครับ แนะนำด้วยครับบ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เด็กใหม่ หาข้อมูล ครับบ, 3 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องเก่า ไม่ไหวแล้ว เลยต้องยกลงครับ
    แต่ตอนนี้ อยากหาข้อมูลว่า
    1.วางเครื่องตัวไหนดีแล้วประหยัด เกียออโต้ นะครับ เอาแบบ ดมแก็สด้วยนะครับ ตอนนี้เป็น แก็ส มิกเซอร์อยุ่ครับ
    2 เพลาเนี้ยใช้ของเดิมได้เปล่า หรือว่าซื้อรุ่นไหนมาใส่กันได้เลย หรือมีแปลงก็ได้ ( ผมไม่นิยมตัดเชื่อมนะครับกลัวอันตราย)
    3.วางเครื่องตัวไหนแล้ว แปลงน้อยที่สุดและมีส่วนไหนที่ต้องดูแลให้ ดีๆ
    4.ตอนนี้ ตรงแล็คพวงมาลัย มีน้ำมันซึมอยู่ กะว่าจะให้ช่างถอดมา เปลี่ยนชุดซ่อมใหม่ ต้องสั่งร้านว่ารุ่นไหนและ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    5. เท่าที่ศึกษาข้อมูลใน บ้านหลังนี้ เห็นวาง B20B กับ D15B อยากรู้ว่า ตัวไหน อะไหล่ถูกกว่ากันละ ซ่อมบำรุงง่ายๆ

งบมีจำกัด ครับ เลยอยากจะหาให้คุ้มค่า ครับบบ

นิสัยในการขับขี่ ส่วนมากทำงานในเมือง+นานๆออก ตจว ที ความเร็วคงไม่เกิน 140 ครับบ

สมาชิกทุกคน ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ผมก็เด็กใหม่ในนี้อ่ะ

อยากให้พี่ๆๆ ทุกคนช่วย วิเคราะห์ให้หน่อยครับบ จะได้ ตัดสินใจวางเครื่องให้เร็วอ่ะ

1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    แนะนำให้สมัครสมาชิกเวป และไปกรอกรายเอียดในกระทู้ สมัครสมาชิก และรายนามสมาชิก .............Accord 88-89 Club ด้วยนะครับ

2. sunun

sunun New Member Member

7
    0
    0
    ความจริงถ้าไม่อยากดัดแปลงก็เครื่องเดิมละครับ จะซื้อใหม่หรือว่าโอเวอร์ฮอลเอาก็ได้ ของผมเลือกอเวอร์ฮอลครับ เปลี่ยนลูกสูบ แหวน ชาร์ปอก/ชาร์ปก้าน โอริงและปะเก็นชุดใหญ่ บดวาลว์ใหม่ ยางหมวกวาลว์ใหม่ ปาดฝาสูบ และเสื้อสูบด้วย ช่างบอกกว่าเครื่องเก่าแล้วน่าจะปาดสักนิดนึ่ง หมดไป15000 บาท ก่อนทำเคยวิ่งได้ที่ 170 ตอนนี้ 200 ยังได้เลยครับ สงสัยแรงอัดมันเพิ่มตอนปาฝามั้งถึงได้ขนาดนี้

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ซ่อนซะมองไม่เห็นเลย

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    จบ B20b ไม่เกิน 5 หมื่น สนใหม่แรง สวย เปลี่ยนเพลา ไมล์
    แต่ LPG ชุดเดิมได้บ่อมีปัญหา แรง ประหยัด ไม่กลัว สู้ตาย จ้า

5. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    B20B

6. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ตามงบประมาณละกันครับ

7. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แล้วตัวเองอ่ะ จะวางตัวไหนดี
    คิดได้ยัง.....

8. sahaphol thong-on

sahaphol thong-on New Member Member

16
    1
    0
    B20B พึ่งวางมาสดๆร้อนๆ ขับมัน ประหยัดพอควร เครื่องเงียบ แต่วัดรอบไม่ขึ้น

9. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    555

10. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ไม่ต้อง ติดหรอกวัดรอบ กับ ความเร็วห น่ะ เด๋ว คนนั่งข้างๆ ท้วง ว่าเร็วเกิน 55+

11. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    กลัวว่าจะเหยียบไม่หยุดอ่ะดิ 555+

12. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เกียร์ออโต้มันไม่แรงเท่าไหร่หรอก จ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้