ทำยังงัย? เครื่อง 2jz ใส่ cam280 แล้ว vac น้อย brake ไม่ค่อยได้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "sweet", 3 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. "sweet"

"sweet" New Member Member

3
    0
    0
    ขอแชร์ ประสบการณ์หน่อยครับ เครื่อง 2jz ใส่ cam280 แล้ว vac น้อย brake ไม่ค่อยได้ ค่า vac ในวัดบูสต์ อยู่ที่ 200(ที่boost defi ของผม จะเป็น 0 200 400 600) เวลาขับช้าๆเบรคลำบากมาก หม้อลมมันจะแข็ง (หม้อลมไม่ได้มีปัญหาอะไร) แต่ถ้าขับเร็วให้มันมีลมแล้ว จะเบรคได้ 1-2 ที มีอาการอย่างนี้กันบ้างรึป่าวครับ แล้วแก้ไขยังงัยดี เป็นปัญหามานาน ไม่รู้จะทำยังงัย จะจิ้มตูดคันหน้าหลายทีละ รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ :)[​IMG]

2. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ลองใส่ถังลม ดูคับ เอาไว้สำรอง ในระบบเบรค...

3. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ....เช็ค หม้อลมเบรค ดูยังคับ หรือ ท่อเวค ต่างๆ รั่วไหม ผมเคยแตกรอยบาก คล้ายๆกัน

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    หากบอกว่า ระบบเบรคปกติ ไม่มีรั่ว แล้วเบรคแข็งก็ใส่กระป๋องช่วยเบรคเสริมได้ครับ ซื้งส่วนใหญ่มันจะติดกับรถ กระบะ หรือ4x4 เป็นตัวช่วยสำรองลมเพิ่มจากเดิม หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่ทั่วไป เชียงกงเห็นขายกัน 500

5. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    เป็นธรรมดาครับแคม280แวคมันน้อยอยู่แล้ว
    แคมอย่างนี้มันเหมาะสำหรับรถแข่ง
    ถ้าใช้ชีวิตประจำวันใช้ยากครับ

6. yakuza a31

128
    4
    0
    เป็นธรรมดาครับแคม280แวคมันน้อยอยู่แล้ว
    แคมอย่างนี้มันเหมาะสำหรับรถแข่ง
    ถ้าใช้ชีวิตประจำวันใช้ยากครับ

7. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    ได้ใส่ตัววาร์ว ลมหรือเปล่าครับ ที่เป็นพลาสติกออกจากหม้อลมหนะ ลองกลับไปดูก่อน ถ้าไม่ได้ใส่ แล้วเอาไปใส่หายเลย ง่ายๆ

8. murg_e30

murg_e30 Member Member

57
    1
    8
    ลองหาพวกปั้มลมไฟฟ้าดูคับ ช่วยได้เยอะเลยคับ

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ใส่แคมสูงจะเป็นแบบนี้แหละครับ ของผม 264-272 ลิฟ 12 ใส่ตอนแรกเบรคไม่อยู่เหมือนกัน

ต้องตั้ง spocket cam ช่วยได้ครับ ตอนนี้เบรคปกติ

10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    แบบไฟฟ้าเลยครับช่วยได้

11. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    Retard Cam แวคเยอะ ตอบสนองไว ไม่รอรอบ น่าจะดีขึ้นนะครับ

12. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ถ้าค่าแวคอยู่ที่ 0.7 ถือว่าน้อยมั้ย เบรคทีวูบๆ

13. "sweet"

"sweet" New Member Member

3
    0
    0
    - vac 0.7 น่าจะ ไม่น้อย แล้วนะครับ
    - ขอบคุณทุกท่านครับ จะลองแก้ไขดู
    - ถ้าใครมีประสบการณ์อีก ช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วย ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2010
  14. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ของผมใช้ cam slide pully ช่วยครับ
    และก็ใส่ ถังพักลม เอาของไมตี้มาใส่

15. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ใส่แคมเดิมจบ [ล้อเล่น]
    เป็นเหมือนกันคับ แต่ใส่หม้อลม2ชั้น พอไว้อยู
    แต่ย้ำเบรดครั้ง2 แข็งคับ

16. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ใส่กระป๋องลมเพิ่มเอาคับ

ช่วยได้เยอะครับ

17. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    retard cam ช่วยได้เยอะครับ ลองดู

18. เข้าใจครับ แคม280 ของผมเกียร์ออโต้ด้วย แทบตาย - -

19. yakuza a31

128
    4
    0
    มีแต่สาวก แคม280 อิอิ

20. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

เบรคทีเสียวๆอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้