ปรึกษาผู้รู้เรื่องแบคไฟร์ กับเครื่อง 4S ระบบดูด NGV ครับ ขอคำแนะนำด่วน!!!!

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย BIGNGV, 1 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIGNGV

BIGNGV Guest

0
    0
    0
    ผมนำรถเครื่องเดิมไปติดตั้งระบบดูดNGV แล้วเครื่องยนต์ไปต่อไม่ไหว ช่างแนะนำให้เปลี่ยนเครื่อง ขณะนี้วางเครื่อง 4S ขับหลังเกียร์Auto หลังจากใช้งานได้ 5-6 เดือนมีอาการแบคไฟร์เวลาใช้แกีสครับ แต่ขับน้ำมันปกติ ช่างแก็สแนะนำว่ามีปัญหาที่ระบบจุดระเบิด เค้าไล่ระบบแล้วสงสัยตัวคอยล์จุดระเบิดจะมีปัญหาแต่ไม่มีตัวใหม่ให้ลอง จึงอยากปรึกษาผู้รู้ครับว่าจะแก้ไขอาการนี้อย่างไรดีครับ ควรจะปรึกษาใครที่ชำนาญปัญหานี้ครับ
    ขอบคุณครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ตามความเข้าใจของผมนะครับ เครื่องยนต์ทุกตัวใช้แก๊สได้หมด น่าจะมาการจูนแก๊สมากกว่าครับ ถ้าเป็นที่ตัวคอยล์จุดระเบิดจะมีปัญหา ทำไมน้ำมันไม่เป็นล่ะครับ ติดตั้งแก๊สง่ายมากแต่จะหาช่างที่จูนแก๊สคงยากครับ ลองหาช่างจูนที่ถูกใจดูก่อนครับ
    แต่จะหาให้ถูกใจเราคงต้องจูนเองนะครับ.555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้