TURBO ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย thaisofter, 3 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thaisofter

thaisofter New Member Member

11
    0
    0
    อยากทราบว่า
    เครื่องเดิมหน้าแหลม 3T คาร์บูเรเตอร์ เกียร์ AUTO
    สามารถติดตั้ง TURBO ได้ไหมครับ แล้ว ต้องปรับแต่งอะไรมากไหมครับ
    การทำยุ้งยากหรือป่าว จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
    พอดีมีคนจะให้ TURBO RB20DET อยู่อ่ะครับ ดีไหมครับ หรือ ตัวอื่นดีกว่าครับ
    แล้วที่ไหนรับทำบ้างแนะนำด้วยครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
    อยู่กรุงเทพฯครับ
    ขอบคุณครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    คงมีติดตั้งไปแล้วอ่ะครับ...แต่ถ้าในหน้าแหลมผมยังไม่เคยเจอตัวจริง......เคยมีเข้ามาตอบอยู่เหมือนกันลองค้นในกระทู้เก่าดูครับ

3. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ติดตั้งได้ครับลองถามช่างเต๋าดู แต่คิดว่าเครื่องน่าจะอยู่ได้ไม่นานครับ

4. thaisofter

thaisofter New Member Member

11
    0
    0
    คงไม่เอาโหดมาก
    แค่มีเสียงโบร์ออฟ เสียงเทอร์โบ
    หรือ
    จะคาร์บูคู่อันไหนน่าจะดีกว่ากัน
    ++ช่างเต๋าอยู่ไหนเอ๋ย++

5. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ถ้าจะเอาเสียงโหด ทำคาบูแฟ๊ดดีกว่าหมดไม่เยอะด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้