เครื่องอืด เร่งไม่ขึ้น

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย badwoman, 29 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. badwoman

badwoman New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ พอดีเพิ่งได้ บลูเบิร์ดมาใช้งาน
    แต่เจอะปัญหาที่ว่า เครื่องอืด เร่งไม่ขี้นอ่ะค่ะ กดมิดคันเร่ง
    บางทียังไม่อยากจะออกตัว อืดดดด อืดดดดดดด
    หงุดหงิดหัวใจมากมาย ทั้ง ๆ ที่เครื่อง 2000
    ใครพอจะมีแนวทางการแก้ปัญหานี้ได้บ้างคะ
    ( รถติดแก๊ส lpg แล้วค่ะ) เกียร์ ออโต้

2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ่าเป็นเคร่องตัวไหนครับ............ถ่ายรูปมาดูหน่อยครับจะได้ช่วยได้ถูกทางครับ

3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เบื้องต้น เช็ความสมบรูณ์ของเครื่องยนต์โดยรวมๆก่อนครับ ข้อมูลเท่านี้ ไม่สามารถระบุไปจุดใดจุดหนึ่งได้ครับ :welcome:

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมม บอกยาก.... ของผมเคยอืดเหมือนกัน เหยียบเหมือนรถไม่มีแรง ต้องเค้นถึงจะขึ้น สรุปกล่องเจ๊ง...... ครับ
    อาการดังกล่าว เป็นได้หลายสาเหตุ
    1. น้ำมัน
    2. อากาศ
    3. ไฟ
    4. ระบบไฟฟ้า ECU

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมม บอกยาก.... ของผมเคยอืดเหมือนกัน เหยียบเหมือนรถไม่มีแรง ต้องเค้นถึงจะขึ้น สรุปกล่องเจ๊ง...... ครับ
    อาการดังกล่าว เป็นได้หลายสาเหตุ
    1. น้ำมัน
    2. อากาศ
    3. ไฟ
    4. ระบบไฟฟ้า ECU
    :D:D:D

6. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ถ้าให้เดา อยากก็บอกเล่าเพียงเท่านี้ ขอเดาว่าเกียร์ออโต้กลับญี่ปุ่นแล้วครับ หรือไม่ก็น้ำมันเกียร์ขาดครับ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: Gear Transmission

8. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    เร่งไม่ขิ้นมีอีกสาเหตุนะครับ............ลืมไปว่าเหยีบเบรคอยู่ แต่คิดหรือนึกว่าเป็น คันเร่ง.....................เลยวิ่งไม่ออก......หรือไม่ก็ดึงเบรคมือไว้ อันนี้เจอมาหลายคนแล้ว.....

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: โห............ พรี่วาครับ....... เป็นอะไรที่ทำให้โลกนี้ดีขึ้นอีกเยอะเลยครับ......:eek:

10. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    อืม......เปนไปได้..................ว่าแต่พี่คิดได้ไง:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้