การรีเซ็ทแอร์ดิจิตอล R11 พี่ต่อ / พี่น้อย

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย taywa, 3 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    การตรวจสอบแอร์ดิจิตอล R11
    1. กดปุ่ม OFF ที่หน้าจอแอร์ค้างไว้
    2. เปิดสวิทช์กุญแจตำแหน่ง ON
    3. รอประมาณ 10 วินาที หน้าจอจะแสดงผลทั้งหมด
    4. กดปุ่มเพิ่มอุณหภูมิ (สามเหลี่ยมสีแดง) หนึ่งครั้ง รอการแสดงผลหน้าจอ ถ้าปรากฎ
    หมายเลข 21 แสดงว่าเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิภายนอกบกพร่อง
    หมายเลข 22 แสดงว่าเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิภายในบกพร่อง
    หมายเลข 25 แสดงว่าเซ็นเซอร์แสงบกพร่อง (เวลาทดสอบรถต้องจอดกลางแดดครับ)
    หมายเลข 26 แสดงว่ามอเตอร์ฮีทเตอร์บกพร่อง
    5. กดปุ่มเพิ่มอุณหภูมิอีกครั้ง หน้าจอจะแสดงหมายเลข 3 เพื่อทดสอบมอเตอร์ปรับทิศทางลม
    (อันนี้ไม่ต้องทดสอบเพราะไม่ได้ติดตั้งมอเตอร์ปรับทิศทางลม)
    6. กดปุ่มเพิ่มอุณหภูมิอีกครั้ง หน้าจอจะแสดงหมายเลข 41 เพื่อตรวจเช็คอุปกรณ์ทั้งหมด
    (อันนี้ไม่ต้องทดสอบครับ)
    7. กดปุ่มเพิ่มอุณหภูมิอีกครั้ง หน้าจอจะแสดงหมายเลข 5
    8. กดปุ่มไล่ฝ้าหนึ่งครั้ง จะแสดงผลอุณหภูมิภายนอก
    9. กดปุ่มไล่ฝ้าอีกหนึ่งครั้ง จะแสดงผลอุณหภูมิภานใน
    10. กดปุ่มไล่ฝ้าอีกหนึ่งครั้ง หน้าจอจะกลับไปเป็นหมายเลข 5
    11. กดปุ่มรูปพัดลม หน้าจอจะแสดงผลอยู่ระหว่าง -3 ถึง 3
    12. กดปุ่มเพิ่มหรือลดอุณหภูมิ (ถ้าตัวเลขไปทาง -3 แอร์จะตัดช้าลง ถ้าตัวเลขไปทาง +3 แอร์จะตัดเร็วขึ้น
    เลือกตามใจชอบครับ)
    13. กดปุ่ม AUTO เป็นอันเสร็จสิ้นครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek:

3. taywa

1,241
    1
    0
    ลืมไป..................ขอบคุณอาจาร์ยนะครับ...ที่มาตอบให้ วางๆมาพัทยาอีก คราวนี้มานอนดีกว่านะ จะพาไป ไคลแมกซ์.............http://www.climax-pattaya.com/ ลองเข้าไปดูที่เค้าบอกว่า รูปแบบการให้บริการซิครับ..ไม่น่าพลาดนะ

4. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
  5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ประเด็นมันอยู่ที่อันหลังนี่ช่ายไหมพรี่ :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:23:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:22:48 ----------

ประเด็นมันอยู่ที่อันหลังนี่ช่ายไหมพรี่ :D

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม........

7. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    พี่ควรจะปริ้นเอาไว้ แล้วไว้ในรถเลยนะครับ ปริ้นเผื่อด้วยนะครับ

8. taywa

1,241
    1
    0
    วันนี้ลองทำแล้ว........ปรากฏว่ามันแปลกๆ หมายเลข 22 แสดงว่าเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิภายในบกพร่อง ตัวนี้ก็ขึ้น .........หมายเลข 25 แสดงว่าเซ็นเซอร์แสงบกพร่อง (เวลาทดสอบรถต้องจอดกลางแดดครับ)
    หมายเลข 26 ตัวนี้ก็ขึ้น แสดงว่ามอเตอร์ฮีทเตอร์บกพร่อง ตัวนี้ก็ขึ้น งง เลย ...

9. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ชื่อน่าไปจริงๆครับ :welcome:

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: พรี่วา ทำพัง.......

11. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิ

12. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    อันนี้ต้องแล้วแต่พี่น้อยเขาครับ เอารถผมไป ไปถึงก็หายอยากแล้วครับ ไม่เหมือนรถที่น้อยเขาเร็ว แรงครับ

13. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    การทดสอบ Mode 2 จะเป็นการทดสอบเซ็นเซอร์ทุกตัวครับ ถ้าตัวไหนไม่ส่งสัญญาณมาที่หน้าจอ
    จะปรากฎหมายเลขตัวที่ไม่ส่งสัญญาณมา ของพี่วา ปรากฎว่าขึ้นหมายเลข
    22 แสดงว่าเซ็นเซอร์อุณหภูมิภายในไม่ส่งสัญญาณมาที่หน้าจอแอร์ (ตัวนี้จะอยู่แถวใต้คอนโซล ปกติแล้วไม่ค่อยเสีย
    พี่วาลองดูว่าสายขาดหรือเปล่า
    25 แสดงว่าเซ็นเซอร์แสงไม่ส่งสัญญาณมาที่หน้าจอแอร์ (ตัวนี้อยู่บนคอนโซล ติดกับกระจกหน้าจกหน้าครับ ซึ่งก็ไม่
    ค่อยเสียเหมือนกันครับ เวลาทดสอบจะต้องมีแสงส่องเซ็นเซอร์ตัวนี้ รถพี่วาติดฟิล์มมืดไปหรือเปล่า เวลาทดสอบลอง
    เอาโคมไฟส่องหรือจอดกลางแดดตอนเที่ยงเลยครับ)
    26 แสดงว่ามอเตอร์ฮีทเตอร์ไม่ส่งสัญญาณมาที่หน้าจอ (ซึ่งทดสอบอย่างไรตัวนี้ก็ขึ้นครับ เพราะไม่ติดตั้งฮีทเตอร์)

14. taywa

1,241
    1
    0
    ว่าแล้วเดี๋ยวจะ....ทดสอบใหม่ตอนเที่ยง................เดี๋ยวส่งข่าวยะครับ อาจาร์ย.....ว่าแต่อยากมาไหมละ...........ดูคลิปยัง ............. ร้านนี้สปนเซอร์ เป็นชีวาส เปิด 2600.- มิกฟรีจนหมด .........................สนนราคา ถาทูโลชั่นให้น้องๆ จุดละ......250-350.- ตรงไหนก็ได้ 555

15. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    รถผมพังแล้วครับ อ. หลวมมันทั้งคันเลยครับ 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้