/////เปลี่ยนโช๊คหน้าใหม่ครับ monroe

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย narong_k, 23 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    สั่งซื้อที่ ตั้งไพศาลกิจ ครับ ตัวละ 2700 บาท แต่ไม่ค่อยนิ่ม สู้แบบที่ติดรถมาไม่ได้ แล้วก็อีกอย่าง
    โซ๊ค monroe ฝีมืองานหยาบมาก พ่นสีก็ไม่ทั่ว ที่ตัวโซ๊ค กล่องโซ๊ค ไม่มีตรา monroe เลย มีเพียง
    สติ๊กเกอร์ ของ monroe นิดเดียวที่กล่องเท่านั้น

2. narong_k

197
    0
    0
    เปลี่ยนยางแท่นเครื่องด้วยครับ ตัวที่ติดกับเกียร์

3. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ทำไมไม่ใช้ของ SACHS ล่ะครับ รู้สึกว่าตอนงานมอเตอร์โชว์ลดราคาอยู่ 2550 เหมือนกัน แต่ต้องจองในงาน เหอะๆ

4. narong_k

197
    0
    0
    วันนี้ก้มดูโช๊คที่เปลี่ยนจะดูว่ามันรั้วหรือป่าว แต่ดันไปเห็นรอยแตกที่เบ้ารับโช๊ค เลยต้องถอดโช๊คอีกรอบ เพื่อเชื่อมรอยแตก (เบ้ารับโช๊คที่ตัวถังรถ) รถที่เคยโหลด หรือโซ๊คเสีย ควรตรวจดูเบ้ารับโซ๊คด้วยนะครับ ถ้าแตกมากๆ อาจทำให้เชื่อมยาก และทำให้เสียทรง แก้กลับยากด้วยครับ

5. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ครับผมจะลองดูครับรถโด้ก็โหลดเหมือนกันอ่า

6. TOR_MUT

TOR_MUT Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนยมาครับ ใช้ของ grabel คู่5000กว่า หนืบน่ะครับในโค้งนิ่งดี ทางตรงก็นุ่มดีครับ

7. TOR_MUT

TOR_MUT New Member Member

2
    0
    0
    โช้คที่เปลี่ยนมา สีดำ เหมือนของเดิมทุกอย่าง หนืบกว่าด้วยครับ เป็นโช้คแก๊สครับ

8. ผมหาอะไหล่ถูกของneonให้ได้ครับเช่นกันชนอันละ1300 086-3474167

ลองโทรมาคุยกันนะครับ

9. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    โช้คหลังผมเห็นน้ำมันรั่ว
    ตอนแข็งมาก กลัวเป็นไส้เลื่อนจริงๆ

10. narong_k

197
    0
    0
    ถ้าอย่างนั้นก็เปลี่ยนเลยครับ ปล่อยไว้เดี๋ยวจะทำให้ช่วงล่างพัง และจะเสียหนักกว่าเดิมอีกนะ

11. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    ทำไมอะไหล่ บ้านเราราคาแพงจริงๆ ดูใน Ebay โช๊คGrabrial(Gas) ตกต้นละ 39 $ US . ทั้งหน้า-หลังราคาเดียวกัน ถ้าคิดที่อัตราแลกเปลี่ยนสัก 33 บาท ต่อเหรียญ ตกต้นละราวๆ พันสองร้อยกว่าบาท (น่าอิจฉามากๆๆ พวกรายได้สูง แถมค่าอะไหล่ถูก)

12. sorawas

692
    17
    0
    นั่นสิ
    ภาษีนำเข้าบ้านเรา 200% แหนะ
    ใครไปบ่อยๆ น่าจะฝากหิ้วมาได้นิ

13. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    หิ้วไง น๊ากกก หนัก

14. sorawas

692
    17
    0
    แบก ก็ได้นะอิอิ

15. ekk@neon

ekk@neon Guest

0
    0
    0
    ถ้าเอาโช๊คตัวเก่าไปอัดน้ำมันใหม่จะใช้ได้ดีหรือเป่าคับ?

16. narong_k

197
    0
    0
    โดยส่วนตัวผมว่าซื้อใหม่ดีกว่าครับ ใช้ได้หลายปี แต่อัดน้ำมันใหม่ไม่ถึง 6 เดือนก็แข็งแล้วครับ

17. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ถ้าอัดร้านดี ๆ ก็อยู่ได้เป็นปี (บางทีจะดีกว่าของใหม่ด้วยซ้ำ)

18. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    ร้านใหนอัดโช๊คเจ๋งๆ ทนๆ แนะนำด้วยครับ :)

19. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    แนะนำด้วยครับ

20. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ลองไปที่พรานนกโช๊คอัพดูมั๊ยครับ เป็นโรงงานเองด้วย น่าจะดีครับ

http://www.pnkshocks.com/th/main.asp

21. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ขอบคุณครับ

22. Okun

Okun New Member Member

43
    0
    0
    โชคหน้ากะลังมีปัญหาพอดีเลย ดังเอี๊ยดๆอ๊าดๆเวลาเด้งๆ สงสัยได้เปลี่ยนอีกและ

23. เพิ่งไปอัดมาอาทิตย์เดียวเองครับ แล้วจามาแจ้งผลให้ทราบ

24. narong_k

197
    0
    0
    ไปอัดมาราคาเท่าไรครับ

25. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    เคยไปอัดกับรถโบราณ พอดีหาอะไหล่ไม่ได้ ไปอัดกับเจ้าดังของweb honda อยู่แถวอุดมสุข เป็นระบบแก๊ส-น้ำมัน(หรือที่เราเรียกกันว่าโช๊กแก็ส) ก็ได้คุยกับเจ้าของร้านเขาบอกว่าวันแรกๆ อาจแข็งหน่อย แต่ใช้ไปสักพักก็จะเข้าที่(มีRun-in) ก็เป็นจริง อย่างที่เขาว่า วันแรกๆ จะรู้สึกกระด้างนิดหน่อย แต่พอสักอาทิตย์ ก็ใกล้เคียงของเดิม ทำมาได้ 2 ปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไร แต่คงใช้เป็นมาตรฐานไม่ได้ เพราะรถใช้น้อยมาก สัปดาห์หนึ่งเอามาวิ่งออกกำลังไม่ถึง 10 กิโล...
    แต่ที่ได้คุยกับคนที่เข้ามาทำในร้าน (รถเยอะมากๆๆ)ส่วนใหญ่ก็พอใจ กับคุณภาพงานที่ร้านนี้ทำ แต่ก็อีกล่ะ รถส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็นยี่ห้อ H ตอนนั้นราคาที่ทำ 4 ต้น 2200 บาท ราคาอาจแพงกว่าที่อื่นหน่อย แต่ผมสนใจที่คุณภาพงานกับชื่อเสียงเขามากกว่า แบบว่าอยากลองของ

26. narong_k

197
    0
    0
    คุณ อำนาจ มีรถโบราณรุ่นไหนหรอครับ ผมก็สะสมรถโบราณเหมือนกันครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมเพิ่งเปลี่ยนโช๊คหน้าของ altis ของ kayaba ตัวละ 1100 บาท ของ monroe ก็ราคาตัวละพันกว่าบาท
    แต่พอเป็นอะไหล่นีออน ราคามันสูงไปเท่าตัวเลย เคยไปซื้อสปริงโหลดของ h&r รุ่นอื่นขาย 7000 บาท แต่รุ่นที่ใส่นีออน 8000 บาท

27. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    เข้ามาดูหาความรู้ ฮิฮิ

28. ของผมอัดมา 4 ต้น 1800 ครับ รับประกันอีก 6 เดือน ยางรองกันกระแทก ตัวละ 50 บาท เบ็ดเสร็จก็ 2000 พอดี ไม่ขาด ไม่เกิน (รวมค่าแรง) ชอบตรง รับประกันนี่แหละ ทดลองวิ่งแล้ว หนึบ ๆ ดีครับ เวลาขับผ่านลูกระนาด ถ้าไม่ชลอความเร็ว จะมีเสียงหัวโช็คกระทบยางกันกระแทกดัง กึก ครับ ถ้าชลอความเร็วก็ไม่มีเสียงอะไร หนึบ ๆ ดีครับ

นอกจากนี้ ผมยังอัดลูกหมาก Rack End (ไม้ตีกลอง) อีก 1 คู่้ ราคา 600 บาท เป็นโรงงานที่อัดลูกหมากยี่ห้อดัง ๆ เพื่อส่งขายร้านอะไหล่ทั่วไปครับ ดังนั้น การซื้่ออะไหล่จากร้านดัง ๆ บางครั้งอาจไม่ได้ของแท้ครับ ผมเคยเปลี่ยนไม้ตีกลองโซลูน่า (ซื้อใหม่เลยนะ ไม่ได้ไปอัด) จากร้านอะไหล่มีชื่อและมีสาขาทั่ว กทม. ใช้ได้ 3 เดือน ก็พังซะแล้ว สุดท้ายถึงได้รู้ว่าบางครั้งการซื้อของใหม่ ใช่ว่าจะได้ของดี ก็เป็นของที่ซ่อมมาขายนั่นแหละ ตอนหลังผมเลยไปจ้างเค้าอัดเองเลยดีกว่า ง่าย+ถูก

29. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    อู่ หรือ ร้านที่ใหนครับเนี่ย 2000 เนี่ย??? :) :) :) อยากรู้จังเผื่อจะไปแจมบ้างครับ

30. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ร้านไหนเหรอครับ น่าสนใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้