น้ำมันรั่วตรงท่อยางออย์คูลเลอร์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จูนๆ, 2 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จูนๆ

จูนๆ New Member Member

6
    0
    0
    รถผมชอบมีน้ำมันรั่วตรงออย์คูลเลอร์ เกียร์ออโต้เคยเปลี่ยนสายยางไปรอบที่2 แล้วก็กลับมารั่วอีก ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร

2. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    คันเก่าของผมปกติมันมักรั่วตรงข้อต่อระหว่างท่อยางกับท่อออยล์ เดิมๆมันจะเป็นแคล๊มป์รัดไม่ค่อยจะแน่น มักจะรั่วซึม ผมเลยใช้เหล็กรัดท่อแทนขนาดที่สวมนิ้วนางได้ อันละ 10 บาท สวมรัดท่อยางขันน๊อตให้แน่นตึงมือ หายสนิท ลองดูเผื่อเป็นเหมือนกัน

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตามข้างบนเลยครับ

เสริมอีกนิดนึงนะครับ ชนิด ยี่ห้อ ของยางที่ใช้ก็มีส่วนนะครับ ยางบางตัวไม่ทนน้ำมันนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:03:14 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:03:01 ----------

ตามข้างบนเลยครับ

เสริมอีกนิดนึงนะครับ ชนิด ยี่ห้อ ของยางที่ใช้ก็มีส่วนนะครับ ยางบางตัวไม่ทนน้ำมันนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2010
  4. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เห็นด้วยกับท่านๆข้างบนอย่างยิ่งค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้