ว่าด้วยเรื่อง close ratio transmission of B-Series (Honda)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nyce, 13 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    เพื่อนๆพี่ๆคนไหนพอจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ เกี่ยวกับอัตราทดเกียน่ะครับ

เอาไว้วิ่ง Drag นะครับ

แล้วก็มีอัตราทดของสำนักไหนแจ่มๆ แนะนำบ้างครับ หรือใช้แบบไหนกันอยู่แนะนำด้วยคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2010
  2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    PPG คับ

3. Ae-eg vtec

Ae-eg vtec New Member Member

95
    0
    0
    จะแรงไปถึงไหน...

4. Nyce

140
    0
    0
    ผมรู้สึกว่าอยากได้เกีย 2 ยาวๆหน่อยน่ะครับ

สองมันชิดจังเลย ฟรีเกิ๊น

เลยอยากรู้ว่าเค้าใช้แบบไหนกันบ้าง เผื่อจะวิ่งดีเท่าพี่บ้างน่ะครับ ฮ่าๆๆ

5. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    แบบนี้ล่ะกัน ต้องการแบบไหน โทรไปถามพี่เค้าได้เลย

อยากได้ 2 ยืด 3 ชิด จะเอาแบบไหน ให้พี่เค้าคำนวณออกมาเลย

081-6410908 P' เก่ง SKTK ลองโทรไปปรึกษาได้ครับ

บอกว่า มาจาก ต้น 3D ก็ได้ครับ

6. Nyce

140
    0
    0
    อ้อ ขอบคุณนะครับ

สาวกบล็อคบี อิอิ

7. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    RACING KONG คับถึงอาจาร์ก๊องจะไม่อยู่
    แต่มีลูกศิษร์แก่ยังทำอยู่ที่อู่นะคับชื่อพี่ชาติคับ
    089-449-1821พี่ชาติคับ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เรื่องนี้ปวดหัวแน่นอนครับ ต้องลองเอง..

9. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ถ้าให้ เกีย 2 ยาวขึ้น เกีย 3 จะชิด เมื่อเกีย 3 ชิด จะทำให้เกีย 3 ยาวขึ้น เกีย 4 ก็จะชิดอีก ถ้าจะไล่เองก็ไล่กันยาวๆ เลยคับ

เเต่ก็อย่างว่าเเหละครับ อยากเเรงต้องลงทุน

10. Nyce

140
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สูตรสำเร็จก็ใช้ได้ครับ แต่อาจจะไม่แม๊ตช์กับเครื่อง ยังไงก็ลองดูครับ มันส์แน่นอนเกียร์โคลส!

*ที่บอกว่าอยากได้เกียร์2ยาวๆ ผมว่าต้องทำเกียร์1ควบคู่ไปด้วยอ่ะครับเพราะว่าจาก1ไป2อาจจะห่างเกินไปแล้ว345ค่อยชิด

12. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    เห็นควรด้วยครับ

13. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ขับเหนื่อยๆ 5555+ ดังระเบิดแต่กดแล้วมาๆ มันส์ รับรอง

14. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    แล้วจะรู้ว่า วิ่ง 100 รอบ 5000 มันเป็นยังไง 5555+

15. เป็นเรื่องที่ปวดกะบาลมาก ๆ เมื่อก่อนเคยลองผิด ลองถูกอยู่พักใหญ่
    สรุปว่าต้องคำนวนครับ ใช้ยางอะไร สับเกียร์เท่าไหร่ รอบเครื่องเท่าไหร่
    บอกกันเป๊ะ ๆ ยาก ต้องว่ากันเป็นคัน ๆ ไป

16. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    มันมีโปรแกรมคำนวณอ่ะคับ ลองหาดูในเนทดูคับ

มันจะให้เรากรอกข้อมูลเกี่ยวกับรถของเรา ว่ามีไรบ้าง ค่ามันก็จะออกมาคับ

ลองดูคับ

17. Nyce

140
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้