d15b vtec เค้าปาดฝากันกี่มิลคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย zing69, 18 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zing69

zing69 New Member Member

56
    0
    0
    d15b vtec เค้าปาดฝากันกี่มิลคับ
    เอาแบบเหนียวๆนะคับ ขอบคุณคับ

2. 1 มิลครับ กำลังดี เยอะกว่านี้ก็ได้แต่ขับใช้งานทุกวัน ต้องเตรียมระบบต่าง ๆ ให้พร้อมตามไปด้วย

3. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    แล้วแต่อยู่เลยคับแต่ถ้าให้ดีก็อย่างที่ พี่ข้างบนบอกก็ได้คับผมกำลังเหนียว+แรง ~~

4. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เข้ามาเก็บความรู้

5. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพไปครับความรู้

6. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    - ขอถามเพิ่มครับ D15B

นอกจากทำฝาแล้ว อะไรที่ควรทำเพิ่มบ้างครับ กำลังจะเริ่มลงมือละครับ ไม่อยากทำข้ามขั้นตอน

เอาแบบไม่เซ็ทโบนะครับ

ขอบคุณครับ

7. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    กรองเปลือย+คอยล์โร+ปั้มJเเล้วจูนกล่องเเค่นี้ก็ขับมันขึ้นเเล้วครับ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แอบมาดูความรู้ครับ

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ข้อมูลดีๆทั้งนั้น

10. ปาดฝา+แยง Port+คอยโร+หัวฉีด+เรกูเลต+ปั้มJ+ระบบไอดี+ไอเสีย + Real Time กำลังมันๆ DOCH มีเหวอ กานเลยทีเดียวเชียว

11. ลองกดเข้าไปดูตามลิงค์ได้เลยครับ เมื่อก่อนเคยเล่นมา เลยเอามาเขียนเล่าสู่กันฟังตามลิงค์ด้านล่าง

SOHC Engine Modify By King Of SOHC

12. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตามด้านบนคับ แต่ถ้ามีงบเพิ่มหน่อย ก็ตามด้วย Camshaft กับ Spring and Retainer ก็ดีคับ เพราะไหนๆก็ยกฝาออกมาทำแล้ว

13. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    อยากได้วีเทคมั่งจัง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้