ถ้าจะเอาเครื่อง 7M-GTE มาวางจะเหมาะกว่าวาง SR20 ฝาดำรึป่าวคับ ^^

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย jindekza, 2 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jindekza

jindekza New Member Member

27
    0
    0
    ถ้าจะเอาเครื่อง 7M-GTE มาวางใน KE70 จะเหมาะกว่าวาง SR20 ฝาดำรึป่าวคับแล้วราคาในกานทำประมาณเท่าไรคับระหว่างเครื่อง 2 ตัวช่วยบอกด้วยน้าคับ ^^

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ไม่เหมาะเพราะเครื่อง 6 สูบมีน้ำหนักมาก วางแล้วหนักหน้า
    เครื่องสภาพเก่า+โทรม+เทคโนโลยีสมัยเก่า หาอะไหล่ยากแล้ว

ผมว่าวาง SR ดีกว่าทุกอย่าง

3. ton_altis

ton_altis Member Member

55
    0
    6
    วางเจซะยังดีกว่าครับ

4. 7M สมัย 10 ปี รุ่นน้องเคยวางครับ ทำช่วงล่างเยอะ ทำแบบไม่ต้องระเบิดก็ตัดคานรับฝาหน้าออกมา แต่ขอบอกว่าหนักหน้ามาก ล่างไม่ดีก็ตกคูครับ
    เดี๋ยวนี้ก็มีวางเจเยอะนะครับ แล้วแต่ชอบ อะไหล่พอมี ที่สำคัญ ราคาถูกกว่า SR ปทุมวันยังมีขายซากและอะไหล่หลายตัวครับ
    SR จบ ง่ายกว่า เบาเลี้ยวง่าย อะไหล่แต่งบางชิ้นยังแพงอยู่ โมง่ายครับ ช่วงล่างทำไม่เยอะครับ แล้วแต่ชอบครับ
    ป.ล. แล้วแต่ชอบครับ เบียร์ อสูรกายจรวดติดปีก

5. jindekza

jindekza New Member Member

27
    0
    0
    ขอคุนที่มาคำแนะนำคับ *-*

6. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    วาง UZ ไปเลย สู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้