ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย NeoZelon, 3 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeoZelon

NeoZelon Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมพึ่งซึ้อหน้าแหลมมาในราคา 33500 บาท เป็นตัวถังtt140 แต่เครื่อง 3t ได้มาสภาพพอใช้ได้ครับ ช่วงล่างดี ผุน้อย สีเกือบดี ภายในเกือบดี ยางห่วยสุดๆ อยากขอคำแนะนำดังนี้ครับ
    1.พี่ๆว่าผมซื้อมาแพงใหมครับ
    2.กระจกมันไม่ใช่ของเดิมครับ ผมอยากได้ของเดิมแบบเป็นไฟฟ้าจะหาได้จากใหนครับ(ในรถมีสวิชส์ไฟฟ้าแล้วครับ)
    3.พวกคอลโซลต่างๆเอาไปหุ้มบางชิ้นแพงใหมครับ
    4.ผมจะโป๊วสีเองและว่าจะไปสั่งผสมสีแล้วก็เอามาพ่าเองครับ แต่ผมไม่มีกาพ่นสี จะเอาอะไรมาพ่นแทนได้ครับ อยากลองทำดูและแผลก็ไม่ใหญ่ด้วยครับ
    5.ตอนนี้ฝากระโปรงหลังมันเปิดค้างไม่ได้ครับ จะหล่นลงมากระแทกหัวผมทุกทีเลยคล้ายๆกับว่าเจ้าเหล็กที่มันขัดกันอยู่ที่ผมคิดว่าคงจะทำหน้าที่คล้ายๆกับสปริงมันคงล้า พอมีวิธีแก้ไขใหมครับ

สุดท้ายนี้ขอให้พี่ๆทุกคนมารถที่แรงๆ ไม่เจ้ง ไม่พัง และรวยๆทุกท่านนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    บอม.

2. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ราคาไม่แพงหรอกครับ

3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    1.ไม่แพงครับ แต่ควรเปลี่ยนยางเป็นอันดับแรก อันตราย

2.โตโยต้าคราว หรือหาตรงรุ่นกับน้าโจในคลับหรือคนอื่นๆ

3.หุ้มนะได้ครับแต่ส่วนมากมันเป็นพลาสติกผ่านการใช้งานมานาน กรอบแตก ตามกาลเวลาทำได้แต่ควรระมัดระวัง ราคาไม่ทราบจริงๆ

4.ยังไงก็ต้องใช้กาพ่นครับมีกาพ่นสีก็ต้อมีปั้มลมด้วย สรุป อันนี้แล้วแต่ความสามารถ

5.รื้อออกมาล้างอัดจารบีอาจช่วยได้หรือหาอะไรมาค้ำแทนจะดีกว่า

4. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ถูกดีครับ ผมได้มาตั้ง 50000 ต้องมาวางเครื่องเองอีก T^T

5. NeoZelon

0
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกๆท่าน
    ว่าแต่ผมจะติดต่อน้าโจยังไงครับ ค้นในบอร์ดไม่เจอเลยครับ

6. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ค้นแบบไหน....ผมก็เข้าบอร์ดแทบทุกวันนะ............อิอิอิอิอิอิอิ

7. NeoZelon

0
    0
    0
    555 ท่านคือน้าโจหรอครับ
    ผมไม่รู้ครับ

ว่าแต่มีของที่ผมอยากได้มั่งใหมพี่ ผมอยากได้ดังนี้ครับ

1.กระจกข้างปรับไฟฟ้า
    2.ตัวล๊อกแก๊ะ
    3.สวิชท์ที่ปรับน้ำฝน

ขอบคุณครับ

8. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    พอมีครับ......โทรมาคุยแล้วกันครับ..................เบอร์ที่ลายเซ็นครับ

9. pitch

pitch New Member Member

254
    0
    0
    กาชื้อใหม่ก็ได้ครับพอไช้ได้ประมาณ 800 กาบนนะครับ
    แต่ก็ตต้องมีปั้มลมค้วย ถ้ามีก็จัดเลย
    สีถ้าสั่งครึ่งครอส ก็ ไม่เกิน500 ครับ พ่นได้เยอะครับ
    แต่อย่าลืมเร็คกเกอร์ด้วยนะครับ แต่จะไม่ค่อยมีแบ่งนะครับ 1กระป๋องประมาณ1000ได้
    มีหลายเกรดครับ
    ฝากระโปรงหลังรองดูที่สปริงครับ ของผมก็ป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้