อยากทราบว่า oilcooler มีหน้าที่ทำอาราหรอคับรบกวนผู้รู้ด้วยจร้าา^^

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย jindekza, 29 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jindekza

jindekza New Member Member

27
    0
    0
    อยากทราบว่า oilcooler มีหน้าที่ทำอาราหรอคับรบกวนผู้รู้ด้วยจร้าา แล้วจะใส่ sr ฝาโหนกได้มั๊ยคับแล้วราคาเท่าไรคับ

2. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    ออยก็ทำหน้าที่เหมือน หม้อน้ำอะครับ คือทำให้อะไีรก็ตามที่มันเข้าไปในออยเย็นขึ้น ถ้าออยน้ำมันเครื่องก็ทำให้น้ำมันเครื่องเย็ยขึ้นครับ ตามนั้นส่วนใส่เครื่องอะไรได้ไหมก็ต้องถามช่างหละครับว่าออยรุ่นไหน

3. jindekza

27
    0
    0
    ขอบคุนคับแล้ว ราคา ของ SR20DE นี้มันประมาณัวเท่าไรหรอคับ

4. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    2-3 หมื่น ครับ
    เอสอาร์น่าจะใส่ได้นะครับ
    เพราะแรงดันมันพอ แต่ต้องดูขนาดด้วยนะครับ
    ต้องดูองค์ประกอบอะครับ
    แรงดันน้ำมันเครื่อง+ลักษณะและขนาดของออย
    หน้าที่ของมันก็ทำให้น้ำมันเครื่อง หรือน้ำมันเกียร์(ออโต้) เย็น เพื่อรักษาด้านการใช้งานครับ

5. jindekza

27
    0
    0
    หรอคับ แต่ถ้าไม่ใส่ก็ไม่เปนรัยใช้มั๊ยอ่าคับ

6. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ไม่ได้ซัดหนักมาก+ต่อเนื่องก็ไม่จำเป็นครับ ใช้น้ำมันเครื่องคุณภาพดีๆ พวก วาโวลีน โมบิล เพนซอยล์

อยากติดเหมือนกันรอติดแอลพีจีก่อน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:46:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:46:28 ----------

ไม่ได้ซัดหนักมาก+ต่อเนื่องก็ไม่จำเป็นครับ ใช้น้ำมันเครื่องคุณภาพดีๆ พวก วาโวลีน โมบิล เพนซอยล์

อยากติดเหมือนกันรอติดแอลพีจีก่อน

7. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    อ่าวจะติดlpgแล้วหรอหะพี่โจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้