b11 ซดน้ำมัน(แก๊ส)กันกี่กม./ลิตรคะ?

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย minimink, 1 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. minimink

minimink New Member Member

16
    0
    0
    ของเดิมก่อนไปเปลี่ยนกา ทำได้ 13-14 กม./ลิตรค่ะ หลังไปเปลี่ยนกา เปลี่ยนครัช เพิ่งเติมถังแรก เจอไป 9.5 กม./ลิตร ช็อคตาตั้งเลยค่ะ ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น เนี่ยว่าจะลองวิ่งสัก 100 กม.แล้วไปเติมอีกรอบดู ไม่รู้จะดีขึ้นไหม พ่อว่าเขาจูนหนาไปรึเปล่า เลยงงว่ามันจูนกันได้ด้วยเหรอ?

อยากถามเพื่อนๆ ค่ะ B11 ทำกันได้กี่กม./ลิตรคะ ทั้งแก๊ส ทั้งน้ำมันเลยค่ะ

ปล. ติดแก๊สแน่อาทิตย์หน้า ช้าไม่ได้แล้วววววววว :cry:

2. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ตั้งรอบเครื่องเท่าไหร่ครับ กินน้ำมันจังเปลี่ยนนมหนูด้วยรึป่าว เค้าใช้เบอร์เดิมหรือเบอร์ใหญ่กว่าครับ
    น้ำมันผมก็13-14 โล/ลิตร( เลิกใช้ไปแล้ว) แก๊ส โลละบาท ครับ

3. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    รถผมน้ำมันในเมือง10+โลลิตรครับ ตจว.13+โลลิตรครับ
    รถผมแก๊สในเมือง8+โลลิตรครับ ตจว.10+โลลิตรครับ

ปล.เครื่องเป็น SR20DE น๊ะครับ :D:D:D:D:D

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมทั้งน้ำมันเเละเเก๊ส 8 โลลิตร ในเมือง นะ ครับ
    ส่วน ตจว. น่าจะประมาณ 10-11 โลลิตร ครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    กา มันคือคาร์บูครับ
    เครื่อง B11 เป็นเครื่องเก่า อะไหล่มันก็เก่าแล้ว อาจจะไปเจอคาร์บูเก่ามาก็ได้นะครับ
    ลองถามช่างดูว่า ได้เปลี่ยนชุดซ่อมให้มั้ย

เปลี่ยนคลัชด้วย จริง ๆ น่าจะต้องประหยัดขึ้นนะครับ

รถผม เครื่อง E15 หัวฉีด น้ำมันในเมืองได้ 10 นอกเมืองเยอะสุดได้ 14
    แก๊ส ในเมืองไม่ถึง 10 นอกเมืองก็ไม่ถึง 10 ครับ แต่ขำ ๆ ลิตรละ 10 กว่าบาท ไม่ต้องคิดมากครับ

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    แก๊สกินกว่าน้ำมันอีกหรอครับท่าน

7. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    แก๊สกินกว่าน้ำมันอีกหรอครับท่าน

8. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    :D:D:D:D:D

9. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ติดตั้ง+จูนที่ร้านเพื่อนอ่ะครับ เพื่อนว่าเอาให้วิ่งเหมือนน้ำมันเลยก็เลยเออออตามเค้าไปคร๊าบ

10. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ดีนะที่แก๊สถูก ไม่งั้นล่ะแย่เลย

แล้ววางSR ตอนนี้มีปัญหาบ้างยังครับ

11. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ดีนะที่แก๊สถูก ไม่งั้นล่ะแย่เลย

แล้ววางSR ตอนนี้มีปัญหาบ้างยังครับ

12. Hs1Qww

1,211
    25
    48
    ก็ช่วงล่างนิดโหน่ยคับ ไม่ได้ให้พี่นพดลเค้าทำแบบว่างบผมหมดอ่ะ :D
    เรื่องอื่นไม่มีอะไร สิ้นปีนี้ว่าจะโมดิฟายรถใหม่งับ ปะผุล้างสี ทำในเก่ง
    ช่วงล่าง ;););););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้