ทำไงดี ฝนตกน้ำเข้ารถ คับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย anonjo, 31 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anonjo

anonjo New Member Member

47
    0
    0
    จอดรถตากฝนค้างคืนไว้หลายวันคับ ถอดกันชนหน้า บันไดข้างไปทำสี ด้วย

พอมาประกอบ จะเอารถไปล้างเห็นพรมที่ปลายเท้าฝั่งข้างคนขับ พื้นเปียกคับ เปิดพรมดู จะขังอยู่บริเวณพื้นข้างๆเสา A คับ

ไม่ทราบพี่ๆ พอทราบสาเหตุและวิธีการแก้ไขไหมคับ กลุ้มใจมากคับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ด้านหน้านี่ ไม่แน่ใจจิงๆ แต่ลองดูพวกยางขอบกระจก ยางขอบประตู ลองให้เพื่อนเอาน้ำราดรถ แล้วเราคอยดูในรถน่าจะเจอจุดรั่วนะ
    เพราะตอนผมหาจุดรั่วก็ทำแบบนี้ครับ

3. JoB_Si

JoB_Si New Member Member

24
    0
    0
    อาการนี้ ลองทำตามที่พี่กอล์ฟว่าไว้ก่อนครับ ปิดประตู เอาน้ำราด ถ้ามีการซึมจะเห็นน้ำรั่วเลยครับ แต่ถ้าไม่เจอ ลองตรวจสอบ ยางขอบกระจกหน้า และบริเวณใต้แผงจิ้งหรีดดูครับ
    แต่ผมว่าอาการนี้ ไม่ยางขอบประตูเสื่อมก้อประตู ตก ครับ (ถ้าเคยมีการถอดประตูนะครับ)

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

หายไวไวนะคะ อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ลองดูวิธีที่พี่ๆเค้าแนะนำคะ

5. anonjo

anonjo New Member Member

47
    0
    0
    แก้ไขได้แล้วคับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านคับ

ผมใช้วิธี ถอดขอบประตูออก พอดีช่วงฝนตกวิ่งเข้าไปขังตัวเองในรถพิจารณา พบ จุดที่น้ำเข้าบริเวณขอบกระจก น่าจะเป็นผลมาจากตอน เคลมสี แล้วช่างซีลกระจกกลับไปคืน ไม่ดี ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้วคับ ยกกระจกซีลใหม่คับ

6. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ของผมน้ำยังเข้าอยู่ทุกวันนี้อยู่เลย เข้าจน Central lock พังไปแล้ว เซ็งแท้ไม่มีเวลาเอาไปดำเนินการแก้ไข เรื่องใหญ่เลย ... ยังไงรีบดำเนินการนะครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้